Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 29

Chủ đề: Phần mềm cắt thép thi công

thoroti Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ding dong
    Phần mềm cắt thép thi công cho dân xây dựng đây, nhanh chóng- hiệu quả- thiết thực
    Mọi người cùng trải nghiệm nhé
    Mình đã dùng thử thấy rất OK. Mình xin góp ý 1 chút:

Bác Ding dong có thể thêm 1 tùy biến cho phép cắt ngắn đi so với yêu cầu 1 đoạn: 50, 100, 200 .... thì việc tổ hợp thép sẽ tiết kiệm hơn [IMG]images/smilies/a12.gif[/IMG]

VD: yêu cầu cần 9 cây thép 4000 nhưng là có thể chấp nhận thành 9 cây 3900 -> bớt đi 100.

phongkhamkt1 Guest
    em không biết sử dụng rồi anh oi hiccc

hoangyenchipi Guest
    tớ vẫn chưa hiểu vì sao bảng so sánh lượng thép nó lại ra kết quả như thế.:3

hohazz Guest
    cậu cứ xóa hết đi rồi nhập cái bảng thống kê của cậu ý..chỉ có điều tớ vẫn chưa hiểu cái bảng so sánh

lebichvan888 Guest
    có ai kiểm chứng chưa nhỉ[IMG]images/smilies/a00.gif[/IMG]

khanhhoangsg Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vanle33
    Bạn hiểu thế nào là CẮT THÉP THỰC TÊ KHI THI CÔNG chưa?
    Chắc bạn chỉ nhìn thấy chữ "tiết kiệm" mà suy ra là ăn bớt? Nếu đúng thì não ngắn quá.
    Trình độ chuyên môn của mình có thể không được như bạn nhưng bạn ăn nói cư xử với thành viên khác như thế thì mình thất vọng quá.

//Xưa người ta vẫn nói, thầy giỏi thì trò giỏi thôi, thầy giỏi mà trò dốt thì xem lại thầy là phần lớn. [IMG]images/smilies/a08.gif[/IMG]

sao em tải phần mền này về cài đặt không được nhỉ mong các anh chỉ giúp cách cài đặt giúp em với, hoặc có link nào tải phần mền cắt thép thi công không giúp em. em đang cần cái này lắm. thanks nhiều nhiều mọi người[IMG]images/smilies/a30.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a30.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a30.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a30.gif[/IMG]

Phần mềm này tương đối hay, tuy nhiên, phương án 2 không dùng được ( giống pa tính 1), do đó chưa tối ưu lắm. Chỉ dùng để tham khảo, và vẫn phải tính tay để ra pp tốt nhất

Alpenliebe Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ding dong
    Phần mềm cắt thép thi công cho dân xây dựng đây, nhanh chóng- hiệu quả- thiết thực
    Mọi người cùng trải nghiệm nhé
    Anh cho hỏi phần mềm này chạy ra không đúng lắm ở chỗ tận dụng thép thừa. Ví dụ như cắt 3 cây 12 dài 3,6m, chạy ra 10,8m, đoạn còn lại 0,9m đâu có làm được gì với yêu cầu là nối 40d, mặc dù đã cắt theo phương án 2

sock123 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hanoiforyou
    Phần mềm này tương đối hay, tuy nhiên, phương án 2 không dùng được ( giống pa tính 1), do đó chưa tối ưu lắm. Chỉ dùng để tham khảo, và vẫn phải tính tay để ra pp tốt nhất
    Tôi cũng thấy chưa ổn lắm ở chỗ không dùng được phương án 2. Ngoài ra tôi nhận thấy nên có thêm tùy chỉnh nhập vào còn bao nhiêu thanh thép thừa (của lần cắt trước - vd như dư 5 cây6,4m d16 chẳng hạn

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối