Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Tặng File mẫu tính cao độ truyền nhiều trạm máy và nhiều mốc cao độ

levanlong Guest

Tặng File mẫu tính cao độ truyền nhiều trạm máy và nhiều mốc cao độ

Gửi tặng anh em kỹ sư thi công trên công trường File tính cao độ đo liên tiếp
    Do thấy mọi người tính thủ công và hay nhầm lẫn nên mình lập lại công thức để cho các bạn có thể tính tự động,
    Ps (Mạng yếu, Up link)
    http://www.mediafire.com/download/ch...tinh_chuan.xls

putadesign Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hieuxd
    Gửi tặng anh em kỹ sư thi công trên công trường File tính cao độ đo liên tiếp
    Do thấy mọi người tính thủ công và hay nhầm lẫn nên mình lập lại công thức để cho các bạn có thể tính tự động,
    File đâu bạn? mình coi xem nó như thế nào.

honghoa Guest
    Trích dẫn Gửi bởi quanluu1989
    File đâu bạn? mình coi xem nó như thế nào.
    Do diễn đàn ngày này đông người vào nên ngẽn hay sao ấy, Có gì mình up File ở bài 1 sau nhé

[QUOTE=hieuxd;727384]Gửi tặng anh em kỹ sư thi công trên công trường File tính cao độ đo liên tiếp
    Ps (Mạng yếu, Up link)
    http://www.mediafire.com/download/chckpyp5339yc88/Cao_do_tinh_chuan.xl
    Theo em 1 người trắc đạc công trình không cho phép nhầm lẫn như thế

trungvn2092 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Sharava36
    Em thấy đây là 1 sổ đo cao độ bình thường mà anh
    Mình cũng tưởng nó phức tập lắm. hi

1aido Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hieuxd
    Do diễn đàn ngày này đông người vào nên ngẽn hay sao ấy, Có gì mình up File ở bài 1 sau nhé
    Bạn gửi file sao còn khóa sheet vậy, các cell toàn #### thui ah. Ít ra khi khóa sheet cần cho resize cột chứ.

hoangchuot Guest
    Bạn gửi file sao còn khóa sheet vậy, các cell toàn #### thui ah. Ít ra khi khóa sheet cần cho resize cột chứ.
    Mình cũng tưởng nó phức tập lắm. hi
    Đúng là nó đơn giản chỉ là File sổ đo
    Mấy bác ra trường cả chục năm mà còn ghi sổ và tính cao độ còn sai
    Mỗi lần chuyển trạm lại lập lại công thức và tính toán lại rồi copy công thức
    Việc khóa Sheet không có gì là ngăn cấm các bạn chỉnh sửa mà mục đích không muốn các bạn chỉnh sửa công thức ở sheet gốc để khi tính không bị sai
    Khi bạn nhập mốc cao độ của trạm máy đầu tiên thì tự nó sinh ra sheet khác giống như sheet gốc và không có khóa sheet nhé
    Bạn muốn chỉnh sửa gì thì chỉnh bên sheet Copy kia vì mình ngại nhất lại bảo sử dụng File của mình tính cao độ còn sai
    Nhiều khả năng bạn chưa nhập cao độ mốc ô màu xanh và excel của bạn để ở chế độ không chạy code VBA
    Việc bỏ pass cho sheet với mình chỉ một cái kích chuột nên mình không có ý như bạn nói
    Ở cơ quan mình file này mình còn để ở chế độ Red-Only khi lưu thì đặt tên mới kẻo đè lên mai lại chạy xin file khác