Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25

Chủ đề: Chỉnh sửa code Quản lý Biên bản Nghiệm thu

hailong Guest

Chỉnh sửa code Quản lý Biên bản Nghiệm thu

Trong file đính kèm em đã chỉnh sửa mẫu trong các sheet "Phieu YC" và sheet "NT Noi Bo" và sheet "NT Cong viec", Xin nhờ các thành viên sửa code để
    1) Sau khi nhấn IN Biên bản/In của sheet "Danh muc BBNT" thì 3 sheet tôi đã nói trên không bị ẩn đi. Hiện tại sau mỗi lần thử in biên bản em lại phải vào sheet "Danh muc HSHT" và kích vào Show all Sheets màu vàng thì mới hiện được 3 sheet trên.
    2) Sau khi đã in thử 3 sheet tôi nói trên em muốn thêm chữ "-NTCV" vào sau chữ BIÊN BẢN SỐ: 01/K3
    3) Sau khi đã in thử 3 sheet tôi nói trên em muốn đổi chữ "-NB" thành "-NBCV"
    4) Khi in ra thì bị lệch giấy như hình dưới mặc dù đã chỉnh canh lề trái 1,4 lề phải là 0,6. Mong các thành viên chỉnh sửa để in ra không bị lệch nữa

5) Khi chọn như hình dưới

Nhấn IN thì hiện ra lỗi như hình dưới

Nhấn OK thì thấy bôi vàng dòng Private Sub CommandButton1_Click ()
    Mong các thành viên chỉnh code để không còn lỗi trên
    Thanks

phuongdtn Guest
    Dim ? As String, ShAB As String, ShNB As String, ShYC As String. <--- chưa thử nút đó nhưng thấy thiếu [IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG]

stonecorleone Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vanle33
    Trong file đính kèm em đã chỉnh sửa mẫu trong các sheet "Phieu YC" và sheet "NT Noi Bo" và sheet "NT Cong viec", Xin nhờ các thành viên sửa code để
    1) Sau khi nhấn IN Biên bản/In của sheet "Danh muc BBNT" thì 3 sheet tôi đã nói trên không bị ẩn đi. Hiện tại sau mỗi lần thử in biên bản em lại phải vào sheet "Danh muc HSHT" và kích vào Show all Sheets màu vàng thì mới hiện được 3 sheet trên.
    2) Sau khi đã in thử 3 sheet tôi nói trên em muốn thêm chữ "-NTCV" vào sau chữ BIÊN BẢN SỐ: 01/K3
    3) Sau khi đã in thử 3 sheet tôi nói trên em muốn đổi chữ "-NB" thành "-NBCV"
    4) Khi in ra thì bị lệch giấy như hình dưới mặc dù đã chỉnh canh lề trái 1,4 lề phải là 0,6. Mong các thành viên chỉnh sửa để in ra không bị lệch nữa
    5) Khi chọn như hình dưới
    Nhấn IN thì hiện ra lỗi như hình dưới
    Nhấn OK thì thấy bôi vàng dòng Private Sub CommandButton1_Click ()
    Mong các thành viên chỉnh code để không còn lỗi trên
    Thanks
    1. Như bạn Phucbugis đã nói bạn xóa bỏ đoạn As String, sau Dim dòng lỗi đó là hết lỗi
    2. Trong
    sheet "Danh muc HSHT" bạn không phải show all sheets mà chỉ kích vào nút như hình bên dưới để hiện 3 sheet cần thiết

hongiayviet Guest
    Trích dẫn Gửi bởi viehoai
    1. Như bạn Phucbugis đã nói bạn xóa bỏ đoạn As String, sau Dim dòng lỗi đó là hết lỗi
    2. Trong
    sheet "Danh muc HSHT" bạn không phải show all sheets mà chỉ kích vào nút như hình bên dưới để hiện 3 sheet cần thiết
    Em muốn bỏ nút Show Hide all sheet (nghĩa là luôn luôn hiện tất cả các sheet) , khi nào em muốn ẩn sheet nào thì chỉ cần nhấn phải chuột vào sheet chọn Hide. Thì phải làm thế nào vậy anh?

Em muốn bỏ nút Show Hide all sheet (nghĩa là luôn luôn hiện tất cả các sheet) , khi nào em muốn ẩn sheet nào thì chỉ cần nhấn phải chuột vào sheet chọn Hide. Thì phải làm thế nào vậy anh?
    vậy thì đơn giản mà bạn. Cho Show all sheets, sau đó xóa nút đó đi, rồi bạn muốn ẩn sheet nào thì tùy bạn

vậy thì đơn giản mà bạn. Cho Show all sheets, sau đó xóa nút đó đi, rồi bạn muốn ẩn sheet nào thì tùy bạn
    Sau khi em thử theo cách của anh nhưng không hiện được các sheet.
    Cụ thể là sau khi em in thử 3 biên bản : Nội bộ, Yêu cầu, Công việc A-B thì em thấy code làm cho ẩn cả 3 sheet trên.
    Em muốn 3 sheet trên và các sheet khác luôn luôn hiện trước và sau khi IN.

keniken239 Guest
    Sau khi em thử theo cách của anh nhưng không hiện được các sheet.
    Cụ thể là sau khi em in thử 3 biên bản : Nội bộ, Yêu cầu, Công việc A-B thì em thấy code làm cho ẩn cả 3 sheet trên.
    Em muốn 3 sheet trên và các sheet khác luôn luôn hiện trước và sau khi IN.
    Bạn tìm trong code xóa các câu lệnh sau:
    Sheets(ShAB).Visible = xlSheetVeryHidden
    Sheets(ShYC).Visible = xlSheetVeryHidden
    Sheets(ShNB).Visible = xlSheetVeryHidden

Bạn tìm trong code xóa các câu lệnh sau:
    Sheets(ShAB).Visible = xlSheetVeryHidden
    Sheets(ShYC).Visible = xlSheetVeryHidden
    Sheets(ShNB).Visible = xlSheetVeryHidden
    Anh chỉ luôn cho em code trên ở Sheet nào hay ở Module nào mà em tìm mỏi mắt không thấy. [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

gaukhunglong Guest
    Anh chỉ luôn cho em code trên ở Sheet nào hay ở Module nào mà em tìm mỏi mắt không thấy. [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Code nằm trong Form í. Thì bạn nhấn nút nào làm cho các sheet ẩn thì vào đó mà tìm

dangnguyencctv.com Guest
    phân này dùng rất hay tôi muồn thì phải làm thế nào?

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối