Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 37 của 37

Chủ đề: Làm sao lấy dữ liệu trong cad qua excel?

vinhdaixuong Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vu_tuan_manh_linh
    Bạn lên mạng tìm kiếm chương trình Cad2file nhé. Đó là một Add-Ins viết cho CAD. Sau khi nạp vào CAD, bạn chạy chương trình, sẽ có nhiều lựa chọn của các đối tượng CAD để bạn truy xuất sang Excel dưới dạng file CSV. Vấn đề là bạn phải viết 1 đoạn code để lọc lại dữ liệu đó, lấy ra các dữ liệu bạn muốn. Mình đã thử với các file tính thép, Cad2file lấy ra được các thông số mình cần như số hiệu thép, số thanh, chiều dài thanh, khối lượng đơn vị. Sau đó căn cứ vào cấu trúc dữ liệu để viết đoạn code phù hợp, lấy ra các số liệu cần thiết và sắp xếp theo 1 bảng tính chuẩn.
    em thấy cad2file khi mình chọn nhiều nó thường không chạy và lại khi chọn Mtext thì thấy giá trị nó nhảy loạn lên.

peranvu Guest
    cách dùng như thế nào vậy anh???

comhopgiare Guest
    Trích dẫn Gửi bởi echo07
    Em muốn lấy dữ liệu chữ trong Autocad (đã được lập thành bảng) qua excel để tính toán.
    cao thủ nào tinh thông thì chỉ giáo giùm em cái chứ cop từng dòng thì chết em mà lại không chính xác.
    Lâu rồi mới vào mạng. Hôm nay đọc bài của bạn mình thấy có 2 loại dữ liệu mà bạn yêu cầu. Nếu dữ liệu được lập từ phần mềm Topo, NOva do máy tạo nên thì không khó gì. Ở phần tiện ích sẽ trích suất sang được excell. Nếu là dữ liệu nhập bằng tay thì hơi khó đấy.

bác ơi cái này dùng thế nào thế. e tải dk về rồi nhưng ko biết làm thế nào nữa, bac giúp e với. e cảm ơn

Cuộc Sống Ảo Guest
    file "e:data.txt" là ở đâu vậy bạn ơi? khó hiểu quá.Rất mong bạn chỉ rõ hơn. Mình làm Sân Bay có rất nhiều số liệu tọa độ, cao độ nằm trên lưới rất rộng nên làm hồ sơ thật vất vả. Nếu có ai có phương án hay chỉ giúp nhé. Thanks

kingkonghn Guest
    Chia sẻ cách lấy dữ liệu nhah từ cad sang excel
    https://www.youtube.com/watch?v=LP__eTdhavk

manhkhanh Guest
    Chia sẻ mọi người cách chuyển dữ liệu từ cad dang excel
    https://www.youtube.com/watch?v=LP__eTdhavk

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234