Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 38

Chủ đề: Hỏi cách lọc danh sách HS theo lớp

duykhanhqb12 Guest

Trích dẫn Gửi bởi tanlanh
    thanks phamnhukhang nhiều nhiều. Mình hỏi thêm là khi trích lọc như vậy mình có thể sắp xếp họ tên theo ABC được không hè.
    Nan giải đấy, nếu gộp Lọc và Sort luôn thì hơi căng. Mình sẽ nghiên cứu và cần mọi người trợ giúp thêm !

Trích dẫn Gửi bởi phamnhukhang
    Vâng, Vlookup chắc không xơi nổi, Em dùng công thức kết hợp với name để lọc !
    Vào Insert \ Name \ Define trong file của bác em phát hoảng, mượn file của bác em chỉnh sửa chút (chỉ cần duy nhất 2 name), dung lượng file giảm đáng kể [từ 162 KB (166,400 bytes) giảm xuống còn 88.5 KB (90,624 bytes) ]

có thể dùng INDEX + MATCH, hoặc VLOOKUP, hoặc OFFSET

Thêm cách này để tác giả lựa chọn, nhiều khi sử dụng cột phụ cũng đơn giản.
    Không hiểu sao file của Boyxin chay nó cứ giật màn hình?

513minh89 Guest
    Nan giải đấy, nếu gộp Lọc và Sort luôn thì hơi căng. Mình sẽ nghiên cứu và cần mọi người trợ giúp thêm !
    Nếu gộp Lọc và Sort đúng là nan giải nếu chỉ dùng công thức đặc biệt là sort, có thể dùng phương pháp nào đó sort phần nguồn trước rồi lọc sau thì tính khả thi khi dùng công thức sẽ cao
    Nếu nhất thiết phải gộp Lọc và Sort thì dùng VBA thì tính khả thi cao, các bác giúp về phần VBA nhé, VBA thì em mù tịt

wuisatang Guest

Hỏi cách lọc danh sách HS theo lớp

Mình có danh sách học sinh của 1 khối, mình muốn trích lọc danh sách theo lớp thì dùng hàm gì hè. Nhờ các anh chị giúp sức.
    Bảng dữ liệu như sau: Sheet1 là danh sách học sinh toàn khối, Sheet2 là bảng tổng hợp cần trích lọc theo lớp.
    Ở sheet2, nếu ô J5 = 7/1 thì sẽ trích lọc toàn bộ danh sách học sinh lớp 7/1 vào khung dưới.
    Và khi thay đổi J5 = 7/2 thì cho ra danh sách của lớp 7/2.
    Xin các anh chị giúp mình.
    Cảm ơn mọi người rất nhiều.

Cái này dùng VLOOKUP cho đơn giản bạn nhé, tham khảo thêm một số bài LỌC trên diễn đàn

djshinoda Guest
    Cái này dùng VLOOKUP cho đơn giản bạn nhé
    Bạn Khang đọc không kỹ đề rồi. Chỉ dùng VLOOKUP được sau khi đã tách riêng ra từng lớp.
    Còn để tách ra từng lớp, tôi nghĩ chắc phải dùng VBA mới được.

tungbkhd Guest
    Có nhiều cách để trích lọc danh sách bạn có thể dùng hàm INDEX, hoặc dùng Advance filter để lọc

quocvinhbds Guest
    Trích dẫn Gửi bởi yeudoi
    Có nhiều cách để trích lọc danh sách bạn có thể dùng hàm INDEX, hoặc dùng Advance filter để lọc
    Nhờ mọi người giúp mình ngay trên file đính kèm. Nói thật mình còn rất "gà" về Excel.
    Cảm ơn mọi người.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối