Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 38

Chủ đề: Hỏi cách lọc danh sách HS theo lớp

Trích dẫn Gửi bởi BNTT
    Bạn Khang đọc không kỹ đề rồi. Chỉ dùng VLOOKUP được sau khi đã tách riêng ra từng lớp.
    Còn để tách ra từng lớp, tôi nghĩ chắc phải dùng VBA mới được.
    Vâng, Vlookup chắc không xơi nổi, Em dùng công thức kết hợp với name để lọc !

File đính kèm dùng VBA để lọc và sắp xếp.

Minh Đức's Guest
    Trước tiên xin được chúc mừng OKeBAP ở đây!

Trích dẫn Gửi bởi Mr Okebab
    Viết cho gọn lại xíu bác ạ. (Những cái gì dùng 1 lần thì không nên đặt biến bác ạ,

<div class="bbcode_container">
    <div class="bbcode_description">PHP Code:
    </div>
    </div>
    </div>
    Có 2 vấn đề mà BAP ta khuyên bậy đó, các bạn à:
    1*/ Sheet1.Range("C65000").End(xlUp).Row là hoàn toàn không dùng 1 lần đâu; Cứ sau mỗi lần lặp excel sẽ phải kiểm xem đã tới hạn chưa; nếu chưa thì làm tiếp (cũng giống nhu Do . . .Loop vậy thôi);
    Nên ta phải
    Dim DgCuoi As Long
    DgCuoi = Sheet1.Range("C65000").End(xlUp).Row
    2*/ Câu lệnh mình đánh số 2 đó là BAP ta hại các bạn sau khi chạy macro cũa BAP đó!

freedomf Guest
    Trích dẫn Gửi bởi boyxin
    Vào Insert \ Name \ Define trong file của bác em phát hoảng, mượn file của bác em chỉnh sửa chút (chỉ cần duy nhất 2 name), dung lượng file giảm đáng kể [từ 162 KB (166,400 bytes) giảm xuống còn 88.5 KB (90,624 bytes) ]

có thể dùng INDEX + MATCH, hoặc VLOOKUP, hoặc OFFSET
    Có gì đâu mà hoảng bạn, tớ không thích show ra thì tớ nhé vào name, chẳng qua là cách sử dụng name của mỗi người thôi. Thực ra tớ ko thích dùng cột phụ ở sheet TH, mà ko có cột mã thì không thể VLOOKUP vì sẽ có trường hợp trùng họ tên. Dung lượng file của bạn có giảm nhưng có cái nó cũng giảm theo đấy. [IMG]images/smilies/a43.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a43.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a43.gif[/IMG]. Tớ thì iu tiên tốc độ !

Không hiểu sao file của Boyxin chay nó cứ giật màn hình?

phonghan Guest
    Trích dẫn Gửi bởi SA_DQ
    1*/ Sheet1.Range("C65000").End(xlUp).Row là hoàn toàn không dùng 1 lần đâu; Cứ sau mỗi lần lặp excel sẽ phải kiểm xem đã tới hạn chưa; nếu chưa thì làm tiếp (cũng giống nhu Do . . .Loop vậy thôi);
    Nên ta phải
    Dim DgCuoi As Long
    DgCuoi = Sheet1.Range("C65000").End(xlUp).Row
    Cảm ơn bác, cái vụ này để em xem lại vì chưa thử nghiệm lại xem cái For... Next (or Do...Loop) có tính lại giá trị sau To hay không. Nhưng chắc là Bác SA mà nói thì là có.
    Dù sao cũng cảm ơn bác nhiều.

2*/ Câu lệnh mình đánh số 2 đó là BAP ta hại các bạn sau khi chạy macro cũa BAP đó!
    Xin lỗi em nhầm (Trên và dưới, bác nhìn vào cũng biết mà). Đáng lý phải là

. . . .
    <font color="#0000BB">Application.ScreenUpdating = False

.......
    </font>Application.ScreenUpdating = True
    ..................

Thân!

petduy Guest
    Mọi người hay ghê. Mấy cái vụ trích lọc bằng VBA thì mình chịu, chẳng biết đường nào mà làm.
    Hỏi thêm boyxin cái này. Làm thế nào để tạo danh sách các lớp ở ô J6 như đã làm thế hè. Mình làm hoài chẳng được.

Cái ô J6 àh bạn ? click vào J6, chọn Data\Validation... Xem tham chiếu của List ở mục Source nhé. Thân !

thuytrang128 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tanlanh
    Mọi người hay ghê. Mấy cái vụ trích lọc bằng VBA thì mình chịu, chẳng biết đường nào mà làm.
    Hỏi thêm boyxin cái này. Làm thế nào để tạo danh sách các lớp ở ô J6 như đã làm thế hè. Mình làm hoài chẳng được.
    Chọn vào cell J6 rồi vào Data \ validation... sẽ thấy mọi điều

mrtho88hnn Guest
    [QUOTE="chibi"]File đính kèm dùng VBA để lọc và sắp xếp.

Mã nguồn PHP:
    Private Sub Worksheet_Change(ByVal Target As Range) On Error Resume Next If Target.Address <> "$J$6" Then Exit Sub Application.ScreenUpdating = True Dim HC As Long, i As Long HC = 7 With Sheet2 .Range("A8:A10000").ClearContents For i = 2 To Sheet1.Range("C65000").End(xlUp).Row If Sheet1.Range("C" & i).Value = Target.Value Then HC = HC + 1 .Range("A" & HC).Value = HC - 7 .Range("B" & HC & ":M" & HC).Value = Sheet1.Range("D" & i & ":O" & i).Value Next .Range("B8:M" & HC).Sort key1:=Columns("C") End If Application.ScreenUpdating = FalseEnd Sub  

xvietsao Guest
    Trích dẫn Gửi bởi phamnhukhang
    Dung lượng file của bạn có giảm nhưng có cái nó cũng giảm theo đấy. [IMG]images/smilies/a43.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a43.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a43.gif[/IMG]. Tớ thì iu tiên tốc độ !
    Trích dẫn Gửi bởi nhatthai
    Không hiểu sao file của Boyxin chay nó cứ giật màn hình?
    Chạy chậm là do CF trang trí thôi, bỏ bớt CF thì file vẫn chạy vù vù

Thử thì mới biết những gì tăng và giảm

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối