Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 72

Chủ đề: Xin phần mềm quản lý văn bản bằng xls

huong2211hd Guest
    có gì đâu, bạn tự tạo được mà
    bằng cách để các van bản vào 1 thư mục
    lap danh sách tren excel theo cot : so hieu van ban, ngày tháng năm ban hành, nội dung văn bản, cơ quan ban hành, ...
    dòng phân theo từng loại văn bản, tổ chức, chuyên môn, tài chính, ...
    sau đó đặt đường link dẫn đến nơi đặt văn bản
    khi cần thì dùng Find để tìm và vào đường link để mở văn bản
    đơn giản là thế, ...
    chuc ban thanh cong

halalavn276 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi diemdiem
    bạn nào có chương trình quản lý văn bản thì cho mình xin với!
    thank!
    Gởi bạn diemdiem.

Phần mềm quản lý văn bản hiện nay có rất nhiều. Bạn tìm kiếm sẽ thấy. Tuy nhiên, nhiều phần mềm quá to lớn, "cồng kềnh" và khó sử dụng hoặc không cần thiết. Nếu bạn cần cái nho nhỏ và được xây dựng bằng MS Excel thì tôi gởi bạn cái nho nhỏ "cây nhà lá vườn" nhé!

Về sử dụng thì không khó.
    1. Cài đặt từ file setup.
    2. Chạy chương trình từ biểu tượng trên màn hình (desktop)
    3. Khởi tạo thư mục và file quản lý văn bản --> Click đôi vào cell có tên file (VD: 2010) chọn để mở file từ danh sách quản lý file (Thư mục Đi và Đến được mở theo hàng năm và có tên của năm đó, File xử lý cũng vậy)
    4. Từ file xử lý, chọn Công văn đi hoặc công văn đến.
    5. Nhập hồ sơ vào danh sách quản lý. Lưu ý, công văn tải về hoặc soạn chuyển đi cần đặt tên file (filename) theo mã (ví dụ: XXYYZZ: XX: là loại văn bản; YY: là đơn vị ra văn bản; ZZ là số công văn đi hoặc đến). Sau khi nhập danh sách thì công văn nào thuộc công văn đi thì lưu vào thư mục Di, công văn nào là công văn đến thì lưu vào thư mục Den (cấu trúc thư mục: Ổ dĩa:\QLCONGVAN\(thư mục có tên là năm (VD: 2011)\Di (hoặc Den)\ten công văn (bằng mã số giống như trong danh sách quản lý)
    6. Xem và truy cập văn bản:
    Đặt con trỏ vào ô mã số có mã số công văn cần mở ra. Dòng thông tin về công văn đó sẽ mở to ra. Click đôi chuột vào ô mã số công văn đó thì công văn đó sẽ mở ra.
    7. Định dạng các công văn có thể mở ra được: *.xls; *.doc; *.pdf

Vậy thôi!

...... Nhưng tôi hết quota rồi! Không gửi được.
    (Kính đề nghị Admin bổ sung cho tôi với! Hoặc diemdiem cho xin Email. Tôi sẽ gửi cho nha!)

djshinoda Guest
    Phần mềm quản lý công văn đi và đến do bạn Nguyễn Đức Vượng (tên trong E-mail) cung cấp
    Cảm ơn bạn rất nhiều

Trích dẫn Gửi bởi viehoai
    Phần mềm quản lý công văn đi và đến do bạn Nguyễn Đức Vượng (tên trong E-mail) cung cấp
    Cảm ơn bạn rất nhiều
    Xin các bạn sử dụng chương trình này lưu ý thêm một chút:

1. Tôi định dạng ngày tháng theo dạng dd.MM.yyyy (dùng dấu phân cách là dấu chấm (.) để trang nhìn gọn gàng, sáng sủa). Vì vậy các bạn nên định dạng lại ngày tháng như trên tại Control Panel nhé! Nếu không khi bạn nhập hồ sơ thì danh sách văn bản sẽ không nhận đâu.
    2. Tôi có kèm theo bản hướng dẫn sử dụng. Các bạn nên đọc kỹ một chút trước khi dùng.
    3. Hôm nay đã sang năm 2011. Các bạn cũng nên mở năm 2010 và lưu các văn bản đi, đến vào năm 2010.
    4. Khi tôi sử dụng QLCONGVAN, mỗi lần đi công tác cơ sở, tôi chỉ việc chép toàn bộ thư mục QLCONGVAN vào thẻ nhớ là có thể yên tâm thay vì trước đây tôi phải chuẩn bị nhiều tập hồ sơ, văn bản liên quan mà chưa chắc đã đủ. Vì vậy, tôi thấy nó giống như tủ hồ sơ bỏ túi. Rất tiện lợi.

Tải mới từ link: http://www.mediafire.com/?sqkwp5ujoyb7l03

Chào các bạn.

Tôi xin gửi lại Quản Lý Công Văn (mini).

Trong lần này, có bổ sung để có thể mở các file *.txt; *.docx; *.xlsx; *.rtf.

Link: http://www.mediafire.com/?2n0tws77788jl58

Chương trình Quản lý Công văn bằng Excel của tác giả dvu58 rất hay, tuy vậy bạn có thể chuyển tất cả phần giao diện thành font Unicode được không? nếu không lại phải cài đặt thêm font chữ nữa không cần thiết. Cám ơn dvu58 rất nhiều!

quy263 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi samsun
    Chương trình Quản lý Công văn bằng Excel của tác giả dvu58 rất hay, tuy vậy bạn có thể chuyển tất cả phần giao diện thành font Unicode được không? nếu không lại phải cài đặt thêm font chữ nữa không cần thiết. Cám ơn dvu58 rất nhiều!
    Chào bạn samsun
    Giao diện của chương trình chủ yếu sử dụng các font thông dụng (chắc máy nào cũng có): VNI-Helve; Arial, Tahoma, Time New Roman (VNI và Unicode).

Ngoài ra, mình có sử dụng thêm font Arabia
    Mình muốn gửi font này cho bạn Add vào máy (nếu bạn chưa có) - Nhưng do hết quota nên không gửi được.

Vậy bạn có thể tìm font này rồi chép vào thư mục Fonts trong thư mục Windows.
    Hoặc bạn tải lại chương trình từ link sau:
    http://www.mediafire.com/?tbnn2squ7lmt591

Chào bạn.

dieulypretty Guest
    tôi đã cài rồi nhưng báo không chạy được macro, xin chỉ giúp. Cảm ơn nhiều!

nguyenhungcase Guest
    Trích dẫn Gửi bởi sonlactien
    tôi đã cài rồi nhưng báo không chạy được macro, xin chỉ giúp. Cảm ơn nhiều!
    Bạn sử dụng MS Office nào?

Nếu MS Office 203 trở về trước, bạn nên xem mục security ở mức Low hay không? Nếu không thì đặt lại mức Low cho mục này (Tools (menu) -> Macro -> Security -> Low -> OK -> thoát khỏi MS Excel rồi vào lại chương trình.... chắc sẽ chạy được)

Nếu MS Office 2007 , bạn cần đặt lại từ Excel option -> Trust Center -> Macro settings -> Enable all macro và chọn mục Trust access to the VBA project object model -> OK -> OK.

hoặc 2010 Đặt lại mục security (Excel -> menu Tools -> Macro -> Security..) là Low. Nếu là Office 2010 (hoặc 2007): Đặt lại security từ mục File -> Options -> Trust Center -> Trust Center Settings…-> Macro settings -> Enable all macro và chọn mục Trust access to the VBA project object model -> OK -> OK.
    Thoát khỏi Excel rồi vào lại chương trình..... chắc sẽ chạy được.

(Tôi không sử dụng các MS Office sau 2003 nên không rành lắm, bạn nên nhờ các anh chị trên diễn đàn giúp thêm nhé!)

Sau khi chạy được, bạn bấm nút HƯỚNG DẪN để tham khảo thêm các hướng dẫn cụ thể để sử dụng chương trình.

Chào bạn và chúc thành công!

Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối