Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 72

Chủ đề: Xin phần mềm quản lý văn bản bằng xls

haiminh464 Guest
    Chào anh dvu58 !
    Em đã download phần mềm anh viết, cảm thấy ý tưởng của anh rất hay. Tuy nhiên để sản phẩm này hoàn thiện thì anh phải điều chỉnh thêm vài chi tiết sau:
    1. Việc tạo lớp " bổ sung các thông tin " ở từng năm nên chuyển ra ngoài nằm song song với mục "khởi tạo thư mục và quản lý theo năm ", đồng thời mục "bổ sung các thông tin" được tạo một lần và dùng chung cho tất cả các năm sau đó ( đỡ phải nhập đi nhập lại nhiều lần ! ).
    2. Trong phần "bổ sung các thông tin" ở nút "xóa DS" em cảm thấy rất bất tiện ở chỗ: khi click vào thì toàn bộ DS xóa hết !! như vậy muốn sửa hoặc muốn xóa từng bảng ghi là không được !!? do vậy để để thêm chế độ: xóa từng bảng ghi/ từng mục và thêm chế độ sửa từng bảng ghi.
    3. Ở mục "tên người ký CV đi" là không cần thiết !!? vì người ký CV đi phải là người đại diện cho đơn vị/tổ chức nào đó ( ai cũng biết ! ), nên sửa lại thành mục " phân loại CV đi " --> như vậy, việc hệ thống được CV đi thuộc bộ phận nào, loại nào, ....
    4. Ở mục "Bộ phận công tác" của CV đến, nên sửa thành " Loại CV đến "--> phân loại có hệ thống các CV đến để để thống kê và tra cứu. Còn "người nhận CV đến" thì mình "chưa nghĩ ra" phải thay ntn ?
    5. Trong các file quản lý CV đi và đến của từng năm, nên thêm cột " tình trạng CV" - diễn tả CV còn hiệu lực hoặc hết hiệu lực, và cột "sửa đổi, bổ sung, thay thể" - diễn tả CV này thay thể ( TT) hoặc sửa đổi (SD) hoặc bổ sung (BS) CV khác, và cột " tên CV tham chiếu " - là các CV được thay thể, sửa đổi hoặc bổ sung.
    6. Các nội dung khác nên được giữ nguyên !!!
    Trên đây là một số ý kiến đóng góp của mình để anh sớm hoàn thiện pro trên !
    Thân chào ! một lần nữa cảm ơn anh có ý tưởng hay !ư
    Nếu sau khi sửa xong, anh cho em xin phiên bản mới nhé :
    Email của em: vab_kien@yahoo.com.vn

maijenny Guest
    Trích dẫn Gửi bởi dailykem
    nhờ anh dvu58 vào sửa lỗi giùm ạ
    phần mềm này rất hay và ý nghĩa
    chân thành cảm ơn anh đã góp công sức, giúp đỡ mọi người
    Chào các bạn kienduydailykem

Xin tiếp thu ý kiến của các bạn.
    Tuy nhiên, chắc chưa đáp ứng được mong mỏi của các bạn ngay được,vì hiện nay mình đang bận nhiều việc quá. Hơn nữa, mình phải nghiên cứu lại thêm một chút nữa để xem thay đổi, điều chỉnh như thế nào là hợp lý, bớt công; cái gì cần, cái gì chưa cần; khả năng dàn trang A4 để in ra sổ theo dõi nữa,...

Híc. Phức tạp hơn rồi đây.
    Ngoài ra, khả năng cũng có hạn.

Rất mong các bạn thông cảm.
    Mình hứa sẽ tiếp tục suy nghĩ cẩn thận và thử bổ sung thêm. Nếu thành công sẽ gửi lên diễn đàn vào một dịp khác.

Rất cảm ơn vì sự góp ý và tin tưởng của các bạn. Chúc các bạn thật vui và khoẻ.

Chào anh dvu58 ! anh khỏe không ?
    Em có một số ý kiến bổ sung thêm như sau:
    Trên bất kỳ một bảng ghi nào: anh phải bổ sung thêm các tính năng: sửa, xóa, và thêm mới. Chứ theo như cách anh viết thì chỉ có cho thêm từng bảng ghi và cho sửa, trong khi không cho xóa từng bảng ghi mà nếu muốn xóa thì xóa cả danh sách ( công văn đi hoặc đến ), như vậy việc chỉnh sửa hoặc cập nhật rất phức tạp và khó cho người sử dụng.....
    Thân chào anh, chúc anh vui vẻ và hoàn thành phần mềm này để em được ....nhờ....
    Và anh nhớ gửi cho em phần mềm hoàn chỉnh sau khi đã chỉnh sửa anh nhé.
    Thanks !!!

hungvietuc1 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi kienduy
    Chào anh dvu58 ! anh khỏe không ?
    Em có một số ý kiến bổ sung thêm như sau:
    Trên bất kỳ một bảng ghi nào: anh phải bổ sung thêm các tính năng: sửa, xóa, và thêm mới. Chứ theo như cách anh viết thì chỉ có cho thêm từng bảng ghi và cho sửa, trong khi không cho xóa từng bảng ghi mà nếu muốn xóa thì xóa cả danh sách ( công văn đi hoặc đến ), như vậy việc chỉnh sửa hoặc cập nhật rất phức tạp và khó cho người sử dụng.....
    Thân chào anh, chúc anh vui vẻ và hoàn thành phần mềm này để em được ....nhờ....
    Và anh nhớ gửi cho em phần mềm hoàn chỉnh sau khi đã chỉnh sửa anh nhé.
    Thanks !!!
    Chào bạn kienduy

Mình đang bận quá nhưng ý kiến của bạn là xác đáng lắm lắm, nên đành tạm gác việc để "phục vụ" bạn vậy.
    Mình gửi lại file Templ.xls đã bổ sung thêm nút "Xoá 1 bản ghi".
    Bạn tải file Templ.xls về chép đè vào thư mục Ổ dĩa:\QLCONGVAN\Template\Templ.xls
    Khởi tạo lại các năm

Sử dụng:
    1. Bấm chọn Combobox : "Chọn Công văn thuộc STT:" (Ở trên cùng, góc phải của form nhập công văn đi (đến)
    2. Bấm nút Xoá 1 bản ghi và gõ vào hộp trả lời: "C" hoặc "c" để xoá bản ghi đã chọn (hoặc "K" hoặc "k": Không Xoá bản ghi đã chọn).

Tải file theo link: http://www.mediafire.com/?jmtjdwj3zagr4hl

(À! mà nhắc thêm: nếu xoá bản ghi thì chỉ xoá được trong danh mục quản lý thôi. Còn File thực tế của bản ghi thì vẫn còn trong thư mục (nếu đã lưu vào thư mục))

Cảm ơn về những góp ý của bạn.
    Chào bạn.

cuuseo Guest
    Trích dẫn Gửi bởi kienduy
    Anh dvu58 xem lại menu nhập thông tin bổ sung, sau khi click xong thì không thấy phần diễn giải các mục nhập DS, làm cho người sử dụng không biết hiện tại đã có mấy mục được nhập vào....? hoặc đây có phải là ý đồ của anh để người sử dụng không chọn phần đã nhập và xóa DS !!!? ( vì khi xóa DS là xóa tất cả chứ không có xóa từng mục đã nhập vào !) .....Do vậy, nhờ anh xem và hiệu chỉnh kịp thời để phần mềm hoàn hảo hơn !
    Chào anh, và cảm ơn anh rất nhiều !
    Bạn bấm nút Xem DS để xem danh sách vừa nhập bổ sung.
    Nếu bạn có yêu cầu thì mình sẽ bổ sung thêm nút xoá từng bản ghi trong phần Nhập danh sách bổ sung.

Link: http://www.mediafire.com/?gd0tdnnt2p1tv4z

somei00 Guest
    Anh dvu58 xem lại menu nhập thông tin bổ sung, sau khi click xong thì không thấy phần diễn giải các mục nhập DS, làm cho người sử dụng không biết hiện tại đã có mấy mục được nhập vào....? hoặc đây có phải là ý đồ của anh để người sử dụng không chọn phần đã nhập và xóa DS !!!? ( vì khi xóa DS là xóa tất cả chứ không có xóa từng mục đã nhập vào !) .....Do vậy, nhờ anh xem và hiệu chỉnh kịp thời để phần mềm hoàn hảo hơn !
    Chào anh, và cảm ơn anh rất nhiều !

e xin góp ý thêm:
    ghi kick vào nút "Xóa toàn bộ DS" anh nên bôi mầu đỏ vào chữ "Xóa toàn bộ DS" và để mặc định là "K" vì nếu không người ta ấn nhầm thì coi như mất công toi.
    -thêm ý nữa là có password khi mở chương trình quản lý văn bản, thay đổi password khi cần (có thêm phân quyền: admin, chỉ xem, nhập mới - không được sửa chữa các văn bản cũ) nếu ko sẽ có nhiều người đọc mà văn bản thuộc dạng bí mật.
    * Anh Dvu58 bổ xung theo dạng mẫu công văn mà e gửi ở trên + thêm phần góp ý ở trên thì e nghĩ anh đã làm rất tốt, được áp dụng phù hợp vào nhiều nơi.
    Chân thành sự tận tâm, tận tụy hết lòng cho đứa con tinh thần của anh

phuonglan11 Guest
    Chào các bạn.

Thể theo lời góp ý của các bạn, mình sẽ xoá bỏ link các file Templ.xls do quá lộn xộn và rải rác, gây nhiều khó khăn (và cả khó chịu nữa) cho các bạn.

Ngoài ra, mình cũng điều chỉnh, bổ sung một số chi tiết như sau:
    1. Tạo lại file setup cho QLCONGVAN và gửi vào link http://www.mediafire.com/?0l75rtb3pxax9r0 để khỏi phải rời rạc, lộn xộn nữa.
    2. Theo góp ý của dailykem tại bài #48, điều chỉnh:
    + Ngày tháng năm dd/MM/yyyy
    + Bổ sung các mục Nơi phát hành, người ký, hiện trạng trả lời,.... của công văn đến.
    + Kiểm tra và hoàn chỉnh nút xoá từng bản ghi.

Mặt khác, để tránh việc "đẽo cày giữa đường", mình xin được dừng việc sửa đổi phần mềm này.
    Nếu các bạn có đề nghị riêng, xin hãy nhắn tin vào Hộp tin nhắn của tôi tại diễn đàn này nhé!

Một lần nữa cảm ơn các bạn.

baohanhtivilcd Guest
    Gửi anh Dvu58
    đây là mẫu công văn e đã tham khảo ở một số công ty
    theo e đây là mẫu hợp lý, áp dụng với nhiều công ty
    mong anh làm giúp cho
    về trình bầy thì e làm chưa được đẹp lắm (vì vội gửi mẫu cho anh)
    cám ơn a đã tận tâm giúp đỡ!!!

Mặt khác, để tránh việc "đẽo cày giữa đường", mình xin được dừng việc sửa đổi phần mềm này.
    Nếu các bạn có đề nghị riêng, xin hãy nhắn tin vào Hộp tin nhắn của tôi tại diễn đàn này nhé!
    E xin lỗi anh Dvu58 ko gửi vào inbox của anh vì sau khi e gửi bài của e mới đọc bài của anh
    Phiền Mod xóa dùm em

tanmonglang Guest
    Trích dẫn Gửi bởi bùi thị tư
    bạn cho mình xin file đó với gửi cho mình qua mail tu.bt@eximbank.com.vn nhé cảm ơn bạn rất nhiều có dịp mình sẽ hậu tạ bạn
    Link này sẽ tải Quản lý công văn mới điều chỉnh phần tạo file quản lý - Ở đó cho phép lựa chọn tạo file sử dụng định dạng ngày tháng năm theo kiểu dd/MM/yyyy hoặc dd.MM.yyyy: http://www.mediafire.com/?187djwtd58ce3qz

Xin tải lại ở link sau: http://www.mediafire.com/?sqkwp5ujoyb7l03 (có cập nhật)

Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối