Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 68

Chủ đề: Quản lí điểm phiên bản 9.65 (theo thông tư 58)

nhanhmuavn201 Guest
    Bác cũng dùng excel luôn hả. Hình nhỏ quá không xem được

tamminh Guest
    Ứng dụng này khá hay! Rất cảm ơn thầy! Nhưng nếu không bảo mật thì rất nhiều thứ nhỏ nhỏ xung quanh..... Có thể tắt cái bảng chào mừng được không vì nếu như vậy thì sẽ gặp khó khăn trong việc mở các tài liệu excel khác! chỉ cần hiển thị trên table là ok! còn bản quyên tác giả thì bấy nhiêu trên table la đủ rồi! Ứng dụng này sẽ tự động chạy song song khi mở excel.
    Góp ý cùng thầy. Nếu thầy chỉnh sửa phần đó thì có thể em sẽ xin phép thầy phổ biến ứng dụng excel này. Mong sớm nhận được hồi âm!

phamhuanmnko Guest
    Còn thêm ý nữa thầy ơi! Sao phải mặc định là HOÀI NHƠN BÌNH ĐỊNH ởi tiêu đề khi thầy muốn phổ biến ứng dụng này trên toàn quốc...

Minh Đức's Guest
    Góp ý nhỏ nữa thầy ơi! Chỗ danh hiệu là HS Giỏi, HS Tiên Tiến... chứ trong đó em thấy là TTXS, hay TT thầy nên sửa lại chỗ này!@

Nhapvai Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tintam7251
    Bạn xem lại trường hợp này:
    Toán.. Lý... Hóa.. Tin ..Văn.. Sử.. Địa.. NN ..CD.. CN ..TD ..QP ..ĐTB... XL
    ...9..... 9...... 9...... 9.... 9..... 3.... 3 .....9 ....7.... 9..... Đ... 9 ....7.8 ...TB
    -Theo mình, học sinh này học lực YẾU vì có đến 2 môn làm cho từ KHÁ xuống YẾU ( không thỏa điều kiện được nâng bậc theo điều 13/khoản 6/mục c.

(Không hiểu sao chức năng tạo bảng của GPE không dùng được)
    Đồng ý với bạn, trường hợp này phải được xếp học lực Y. Nếu môn Sử hoặc Địa đủ 5 điểm thì mới được điều chỉnh lên mức Tb.
    Còn chức năng Table thì có vấn đề gì đâu. Đây nè (phải thêm môn Sinh nữa mới đủ chứ nhỉ):
    Bạn copy đoạn sau dán vào bài viết, sau đó xóa khoảng trắng chỗ [ /TABLE] là được:
    [TABLE]Toán|Lý|Hóa|Sinh|Tin|Văn|Sử|Địa|NN|GDCD|C N|TD|GDQP|ĐTBhk|Học lực
    9|9|9|6|9|9|3|3|9|9|9|Đ|9|7.8|Y[ /TABLE]

Trích dẫn Gửi bởi ngduychien
    Khi nào cần mớ dùng QLD9.65 chứ mình đâu có dùng như addin chạy thường trực đâu. Làm sao mà mở file excel nào thài QLD cũng hiện ra được.
    Như tiện ích của thầy Nguyễn Thành Trung đó!

daocba Guest
    Các mem tải về sử dụng ra sao? có sai sót chi không? Pm lại cho mình nhé. 7 bác tải rồi mà chả nói tiếng nào.
    Hình như bạn chưa bám sát Thông tư 58 (các môn nhận xét, xếp loại học sinh...)

buidinhsg Guest
    Do cái này làm cho các thầy trong trường mình nên để vậy cho tiện. Với lại trong sổ điểm ko có danh hiệu HG giỏi chỉ có TTXS. Còn những chổ khi dùng không đúng huyện tỉnh thì có thể tắt bảo vệ sheet rồi sửa là OK mà

Trích dẫn Gửi bởi ngoivn
    Hình như bạn chưa bám sát Thông tư 58 (các môn nhận xét, xếp loại học sinh...)
    Là sao mà không bám sát, có chổ nào đó sai à?

hajdajgja Guest
    Là sao mà không bám sát, có chổ nào đó sai à?
    Điều 6, 13, thiếu Điều 14.

Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối