Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 68

Chủ đề: Quản lí điểm phiên bản 9.65 (theo thông tư 58)

  1. #21
    anhngoctmy Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ngduychien
    Do cái này làm cho các thầy trong trường mình nên để vậy cho tiện. Với lại trong sổ điểm ko có danh hiệu HG giỏi chỉ có TTXS. Còn những chổ khi dùng không đúng huyện tỉnh thì có thể tắt bảo vệ sheet rồi sửa là OK mà
    chỉnh lại thì được nhưng khá bất tiện cho giáo viên! Còn cái bảng chào mừng của chương trình nữa. Cảm thấy khá bất tiên khi mỏ file excel nào lên cũng có!

  2. #22
    trung_vip2 Guest
    Bạn nghiên cứu thêm trường hợp này
    Học sinh này học lực phải là YẾU vì theo qui chế 58 (Điều 13, khoản 6):
    "6. Nếu ĐTB<sub>hk</sub> hoặc ĐTB<sub>cn</sub> đạt mức của từng loại quy định tại các Khoản 1, 2 điều này nhưng do kết quả của một môn học nào đó thấp hơn mức quy định cho loại đó nên học lực bị xếp thấp xuống thì được điều chỉnh như sau....."
    nghĩa là chỉ nâng bậc cho các trường hợp thông thường, không cho phép nâng bậc cho trường hợp đã nâng bậc. Nếu kết quả môn thể dục loại Đ, học sinh này tử G xuống TB, nên nâng lên mức K. Nên khi môn TD kết quả chưa đạt thì học lực từ K xuống Y. Nhưng ta không thể áp dụng nâng bậc Y lên TB được. Học lực học sinh này phải là YẾU.

  3. #23
    taxitai123 Guest
    Đã kiểm tra xong. Do kiểm soát điều chỉnh nâng xếp laoij chưa đúng.
    Bản chỉnh sửa: http://www.mediafire.com/?q6uu5w60du2l3vb

  4. #24
    tronbonet Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ngduychien
    Vì chú ý tt58 mà quên bảng HKI

    Đã điều chỉnh lại: link: http://www.mediafire.com/?kd598yqlxl88yxo
    Lỗi nhiều lắm ở phần HKI..........theo QC51



    7.4 7.0 6.9 7.2 9.3 7.3 8.3 8.4 8.6 8.1 9.6 G 7.7 7.9 T TB

  5. #25
    maimai Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vanphuong24
    Ở HKI theo TT51 Trường hợp này xếp loại học lực là Y nhưng tiên ích vẫn chi là TB
    Theo mình, trường hợp này xếp học lực KÉM vì:
    -Nếu môn NN đạt 6.5 trở lên thì em xếp TB ( có môn Sử dưới 5.0)
    -Khi môn NN = 1.8 nghĩa vì môn này em bị xếp TB xuống Kém (đúng với điều 13, khoản 6, mục đ của QĐ 51 ; không nâng bậc)

  6. #26
    Mynamekiller Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tintam7251
    Theo mình, trường hợp này xếp học lực KÉM vì:
    -Nếu môn NN đạt 6.5 trở lên thì em xếp TB ( có môn Sử dưới 5.0)
    -Khi môn NN = 1.8 nghĩa vì môn này em bị xếp TB xuống Kém (đúng với điều 13, khoản 6, mục đ của QĐ 51 ; không nâng bậc)
    Mà điểm này xuống 2 bậc chứ sao mà xuống tới 3 bậc vậy.

  7. #27
    thienho Guest
    Toán

    Hóa
    Sinh
    Tin
    Văn
    Sử
    Địa
    TA
    CD
    CN
    TD
    QP
    TB

    7.5
    7.0
    8.0
    7.7
    7.8
    4.9
    7.6
    8.0
    1.8
    8.5
    7.2
    G
    7.0
    6.8


    Ở HKI theo TT51 Trường hợp này xếp loại học lực là Y nhưng tiên ích vẫn chi là TB

  8. #28
    cake1990 Guest
    Cái khung bị gì?? Ad sửa lại dùm!

    7.5 7.0 8.0 7.7 8.0 1.8 8.5 7.2 G 7.0

  9. #29
    tuyenco1011 Guest
    Vì chú ý tt58 mà quên bảng HKI

    Đã điều chỉnh lại: link: http://www.mediafire.com/?dorrkqt31666yq3

  10. #30
    nutanguyen04 Guest
    4.5 6.8 6.4 7.7 7.1 6.3 7.3 7.9 2.8 9.1 7.3 G 7.0
    Điểm này nữa thầy ơi! ở qui định tại điểm c khảon 6 (Điều 13, QĐ 51) Nếu điểm TBHK hoặc TBCn đạt mức loại K nhưng do ĐTB hoặc nhận xét của 1 môn học phải xuống loại Yếu được điều chỉnh xếp loại Tb

    Một khoản nho nhỏ nữa! phần học lực tại điều 5 loại trung bình là (Tb) và hạnh kiểm trung bình là (Tb)

Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Quyền viết bài

  • Bạn Không thể gửi Chủ đề mới
  • Bạn Không thể Gửi trả lời
  • Bạn Không thể Gửi file đính kèm
  • Bạn Không thể Sửa bài viết của mình
  •