Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: Tạo phòng thi có điều kiện

olala Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tongiagia
    Mình là dân mới vào nghề, ko am hiểu exel cho lắm. Công việc của mình thường hay tạo danh sách phòng thi. Nay rất mong các cao thủ võ lâm chỉ giáo giúp.
    Mình có đưa file đính kèm. Yêu cầu từ dữ liệu của 2 sheet (SBD và Tong_hop) hãy in ra danh sách phòng thi theo mẫu trong sheet in_phong.
    Rất mong có hồi âm sớm vì chỉ còn 3 ngày nữa là yêu cầu phải có.
    Trân trọng cám ơn!!!
    Sheet Tong hop hơi phức tạp bạn nên chuyển nó thành bảng có các cột: Môn thi, Lớp, Suất thi, Địa Điểm, Phòng thi, Từ SBD, Đến SBD.

K biết dữ liệu gốc của bạn có nhiều không? Mình nghĩ chuyển đổi cái này thì nhanh thui. Vài phút. Khi đc bảng mới này rùi thì các thao tác sau sẽ dễ hơn.
    Nếu ko ngại, bạn cứ up file gốc lên, mình sẽ xử lý cho.

cám ơn trước, mình đã chỉnh lại sheeet tông hợp. Tuy nhiên ko hoàn toàn như yêu cầu của bạn

clean190914 Guest

Tạo phòng thi có điều kiện

Mình là dân mới vào nghề, ko am hiểu exel cho lắm. Công việc của mình thường hay tạo danh sách phòng thi. Nay rất mong các cao thủ võ lâm chỉ giáo giúp.
    Mình có đưa file đính kèm. Yêu cầu từ dữ liệu của 2 sheet (SBD và Tong_hop) hãy in ra danh sách phòng thi theo mẫu trong sheet in_phong.
    Rất mong có hồi âm sớm vì chỉ còn 3 ngày nữa là yêu cầu phải có.
    Trân trọng cám ơn!!!

aaronnguyen2103 Guest
    Cám ơn đã giúp đỡ!
    Tuy nhiên, danh sách phòng vẫn chưa tự nhảy lên nơi, bạn có thể kiểm tra lại được ko?
    Nguyện vọng của mình là chỉ cần nhập địa điểm thi, suất thi và phòng thi thì những thứ khác tự nhảy theo luôn được ko?
    Rất mong được hỡ trợ thêm.
    Chân thành cám ơn!
    bạn kiểm tra lại lần nữa.

Cám ơn! Quá tuyệt vời!
    Một thắc mắc nhỏ: Mình mở file này trên Lap thì danh sách cụ thể từng học sinh không nhảy. Mình lên cơ quan mở máy bàn thì nhảy ro ro. Ko biết nguyên nhân này là vì sao? (Lap mình dùng Off 2007, máy bàn trên cơ quan dùng Off 2003)

thanhtanland Guest
    Trích dẫn Gửi bởi quanluu1989
    bạn kiểm tra lại lần nữa.
    Bạn dấu dữ liệu thế nào ik.
    Mình tùy biến không được, chẳng nhẽ sang năm mình phải nhờ lại?
    Mình đã copy dữ liệu của mình vào sheet SBD mà không thấy thay đổi gì cả. Làm ơn xin chỉ rõ hơn được không

hoatran123456 Guest
    Bạn dấu dữ liệu thế nào ik.
    Mình tùy biến không được, chẳng nhẽ sang năm mình phải nhờ lại?
    Mình đã copy dữ liệu của mình vào sheet SBD mà không thấy thay đổi gì cả. Làm ơn xin chỉ rõ hơn được không
    Thực chất là mình tận dụng advandce filter để làm, để dung dc advance filter, mình phải copy dữ liệu từ SBD sang in_phong và ẩn nó đi (lưu ý là mình cũng đã sx lại cột để filter giống trang in - bạn xem kĩ rùi copy dữ liệu vào), cột số báo danh bạn cần chuyển về định dạng số.
    Vấn đề ko tự nhảy là do có thể bạn tắt enable marco, vì mình có dùng 1 đoạn code cho nó mà.
    Tất cả vấn đề là những cột ẩn ở in_phong + code

rinkatori Guest
    Cám ơn! Đã ngộ ra rồi.

ngocsonops Guest
    cám ơn trước, mình đã chỉnh lại sheeet tông hợp. Tuy nhiên ko hoàn toàn như yêu cầu của bạn
    Bạn kểm tra xem thế nào

Xin cám ơn!
    Tuy nhiên, bạn có thể hướng dẫn thêm được ko? Mình thay đổi thông tin nhưng danh sách phòng thi ko thay đổi nơi, hay là cần có thêm vấn đề gì nữa? Xin chỉ giáo

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối