Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Chủ đề: Xin giúp lọc thời khóa biểu cho từng giáo viên

dtphong0001 Guest

Xin giúp lọc thời khóa biểu cho từng giáo viên

Kính chào các anh chị GPE, tôi muốn viết chương trình Xếp thời khóa biểu bằng tay (chỉ trong 1 tuần) cho trường tôi (TCCN), hiện đang vấp phải khó khăn là việc chọn lọc để tạo ra Thời khóa biểu cho từng giáo viên. Xin cám ơn các tác giả của các chương trình Xếp TKB đã giới thiệu trên GPE giúp mình có ý tưởng này. Vậy rất mong các anh chị giúp mình giải quyết vấn đề này. Mong hồi âm. Cám ơn các bạn nhiều. Chúc gia đình GPE ngày càng lớn mạnh.

seluoncocach Guest
    Mình xài macro sự kiện tại 1 ô
    Kết quả của ba giáo viên luôn, theo thứ tự tăng dần .

anhtaitl Guest
    Trích dẫn Gửi bởi pns56
    Kính chào các anh chị GPE, tôi muốn viết chương trình Xếp thời khóa biểu bằng tay (chỉ trong 1 tuần) cho trường tôi (TCCN), hiện đang vấp phải khó khăn là việc chọn lọc để tạo ra Thời khóa biểu cho từng giáo viên. Xin cám ơn các tác giả của các chương trình Xếp TKB đã giới thiệu trên GPE giúp mình có ý tưởng này. Vậy rất mong các anh chị giúp mình giải quyết vấn đề này. Mong hồi âm. Cám ơn các bạn nhiều. Chúc gia đình GPE ngày càng lớn mạnh.
    Bạn xem trong file. Nếu muốn thêm bảng TKB thì cứ copy xuống dưới và sửa tên GV lại.

vanbaokrong Guest
    Xin cám ơn hai bạn đã giúp mình qua test thấy rất đúng ý của mình. Rất cám ơn. Chúc sức khỏe hai bạn và các bạn trong gia đình GPE. Thân,

ngocpt Guest
    Kính chào các anh chị GPE, lại một lần nữa làm phiền các anh chị, qua 2 ngày “ngâm cứu” về việc thực hiện lọc tạo ra Thời khóa biểu cho từng giáo viên. Với 2 bài mẫu anh chị trả lời, mình áp dụng vào chương trình đang viết không có kết quả. Vậy nay mình gửi file đang làm nhờ anh chị giúp tiếp cho trọn vẹn nhé. Mình lớn tuổi và trình độ tin học có hạn chế, cố nghĩ mãi mà vẫn không ra đáp án. Mong anh chị giúp đỡ và giải quyết tạo TKB cho cá nhân GV. Vùng tham chiếu vẫn ở sheet ‘XEP TKB’, từ cột AA đến CC; và sheet ‘TKBGV’, ở đây mình làm khoảng 26 lớp. Cũng nhờ các bạn giải thích thêm cách thay đổi công thức hay lệnh VBA khi cần tăng thêm số lớp sau này. Mong hồi âm. Thân ái!

minhthu1987 Guest
    <div class="contentnote" style="border: 1px solid #CBE3B7;color:#468847;background-color:#DFF0D8;padding:5px;-moz-border-radius: 10px;
    border-radius: 10px;line-height: 1.5em;">
    Bài mẫu anh chị trả lời, mình áp dụng vào chương trình đang viết chưa có kết quả.
    Vậy nay mình gửi file đang làm nhờ anh chị giúp tiếp cho trọn vẹn nhé.

(2) Mình lớn tuổi và trình độ tin học có hạn chế, cố nghĩ mãi mà vẫn không ra đáp án. Mong anh chị giúp đỡ và giải quyết tạo TKB cho cá nhân GV. Vùng tham chiếu vẫn ở sheet ‘XEP TKB’, từ cột AA đến CC; và sheet ‘TKBGV’, ở đây mình làm khoảng 26 lớp.

(1) Cũng nhờ các bạn giải thích thêm cách thay đổi công thức hay lệnh VBA khi cần tăng thêm số lớp sau này!</div>

(1) Bạn đối chiếu 2 macro trong 2 bài xem sao & từ đó rút ra kết luận.
    Từ kết luận, bạn đi tiếp cho 2 form của 2 giáo viên kế tiếp.

(2) Một điều chắc chắn rằng bạn nhỏ tuổi hơn mình!

sevenup024 Guest
    Kinh gửi thầy SA_ DQ và các anh chị em GPE!
    Cám ơn Thầy, tôi đã tìm ra đáp án và kết quả thật là mỹ mãn. Chỉ việc điền bổ sung 2 dòng vào khoảng trống thầy chừa sẵn. Qua đó tôi cũng học được lắm điều. Sẵn đây tôi cũng nhờ thầy và các anh chị em GPE giúp viết code cho việc lọc tên GV từ sheet1 sang sheet2 và loại bỏ những tên trùng và những dòng trống như file gửi kèm. Vì thật ra tôi không biết gì về lập trình cả. Mong thầy và các anh chị GPE giúp đỡ, cám ơn , chúc sức khỏe GPE.

hanh.tn88 Guest
    Mã nguồn PHP:
    Option ExplicitSub Macro2()' . . . .' Sheets("Sheet1").Select Range("B5:B34").Select Range("B5:B34").AdvancedFilter Action:=xlFilterCopy, CopyToRange:=Range( _ "AA5"), Unique:=True Range("AA5:AA12").Select Selection.Sort Key1:=Range("AA6"), Order1:=xlDescending, Header:=xlGuess _ , OrderCustom:=1, MatchCase:=False, Orientation:=xlTopToBottom, _ DataOption1:=xlSortNormal Selection.Copy Sheets("Sheet2").Select Range("D5").Select ActiveSheet.PasteEnd Sub  
    Sau đó mình chỉnh sửa macro này để thân thiện hơn, như sau

Mã nguồn PHP:
    Sub GPE() Dim Rws As Long Sheets("Sheet1").Select Rws = [B65500].End(xlUp).Row1 'Loc Duy Nhát:' Range("B5:B" & Rws).AdvancedFilter Action:=xlFilterCopy, CopyToRange:=Range( _ "AA5"), Unique:=True2 'Xép:' Range("AA5:AA" & Rws).Sort Key1:=Range("AA6"), Order1:=xlDescending, Header:=xlGuess _ , OrderCustom:=1, MatchCase:=False, Orientation:=xlTopToBottom, _ DataOption1:=xlSortNormal3 'Chép:' Range("AA5:AA" & Rws).Copy Destination:=Sheets("Sheet2").Range("D5") End Sub  
    Chúc thầy mạnh khỏe!

machao112 Guest
    Cám ơn các anh chị GPE đã giúp đỡ trong thời gian qua, tôi xin nhờ các anh chị giúp đỡ thêm về việc muốn đổi màu ô tên GV khi trùng tiết và có bảng thông báo xuất hiện, cũng như trường hợp phân 5 tiết trong 1 buổi cùng 1 lớp thì cũ thế. Xin xem file ví dụ gửi kèm. Mong các anh chị trả lời. Cám ơn.

txluyen Guest
    Xin cám ơn thầy Ba Tê ý kiến thầy rất hay, không nên làm cho phức tạp vấn đề phải không thầy? Công thức thầy lập cho CF rất hay, tôi đã test lại thấy như ý. Xin cám ơn và chúc sức khỏe thầy và tất cả ACE GPE. Thân!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối