Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Kết quả 51 đến 54 của 54

Chủ đề: File excel quản lý nhân viên

namphong Guest
    Trích dẫn Gửi bởi mkdlufu
    Cảm ơn bác đã chia sẻ một bài rất hữu ích. Em đã xem và học hỏi áp dụng cho công việc của mình nhưng mãi mà không cho hiện hình lên được. Bác kiểm tra giúp xem em sai ở chỗ nào hay thiếu sót ở đâu thì sửa giúp em và chỉ dẫn luôn để em học hỏi thêm. Công việc là cho hiện ảnh lên ở sheet 1 khi nhập mã sô lấy từ sheet 2. Ở đây em có 5 hình làm ví dụ khi em có 200 hình thì có tương tự không? Em cảm ơn trước ạ.
    Một lựa chọn khác cho bạn không dùng VBA

Chào cả nhà, mình mới làm mảng nhân sự. Công ty mình cũng mới, muốn xin cả nhà mẫu quản lý nhân sự về: đi làm muộn thì phạt thế nào, nghỉ ko phép thì bị nhắc nhớ hay buộc thôi việc. Bạn nào có cho mình xin 1 file làm mẫu nhé. cảm ơn cả nhà nhiều ạ[IMG]images/smilies/a44.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a44.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a44.gif[/IMG]

dudung94 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hoangyen69
    Cho mình hỏi khi cài protect sheet thì làm sao để hiện tấm hình ra ?
    Thì trước khi chèn hình bạn phải UnProject sheet, sau khi chèn xong bạn tiếp tục Project sheet.

somei00 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hpkhuong
    Tôi thấy sao rối mắt với đống code trong file của bạn quá. Bức râu ông nọ cắm cằm bà kia sao bảo load cho đúng hình vào được.
    Ở ngoài tên folder chứa hình là "HoSoCBCNV", còn trong code để là "HINH". Nó có ăn nhậu gì với nhau đâu mà bảo load được Pic.

Tôi có giải pháp khác thay thế, là chèn hình đúng vào cái Cell E3 chết tiệt ấy (bạn đã meger rồi đó).
    Bạn Xóa cái code sự kiện trong sheet SoYeu_LL đi, dùng đoạn code sau paste vào module
    Tại cell E3 bạn xài công thức sau: (và tất nhiên là hình ảnh có cùng 1 đuôi nha , ví dụ ở dưới công thức là .jpg)

<div class="bbcode_container">
    <div class="bbcode_description">Code:
    P/s: Function trên là học hỏi của anh NDU. Đảm bảo tốc độ nhanh hơn nhiều so với code sự kiện như trong file của bạn
    Với Function trên, trên bảng tính. Bạn muốn chèn hình vào cell nào thì cữ gõ công thức như trên là nó chèn.........Quả thật rất là tuyệt đúng không???</div>

</div>
    </div>
    </div>
    Cho mình hỏi khi cài protect sheet thì làm sao để hiện tấm hình ra ?

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456