Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 29

Chủ đề: Quản lý thiết bị văn phòng bằng excel

ngocphuong Guest

Quản lý thiết bị văn phòng bằng excel

Mình hiện đang làm quản lý máy tính và thiết bị cho cơ quan nhưng trình độ excel còn hạn chế
    mong các bạn tạo giúp mình tạo file excel để mình quản lý các thiết bị của cơ quan một cách tốt nhất
    1. Quản lý các tất cả các thiết bị thông qua serial
    2. Hiện ra thông báo khi đến hạn thanh lý
    3. Điều chuyển các thành phần của thiết bị từ bộ phận này qua bộ phận khác (VD chuyển màn hình của máy tính của bộ phận A sang bộ phận B ... nhưng vẫn theo dõi được chi tiết)
    4. Báo cáo được tình trạng hiện tại của các thiết bị
    5. Báo cáo các thiết bị hỏng không còn sử dụng được
    6. Báo cáo các thiết bị còn có thể sửa được
    Mong các bạn nghiên cứu giúp mình với
    xin cảm ơn trước

hovafa Guest
    ạc ạc
    có cao thủ nào giúp với nhỉ
    mình đang dùng phần mềm quản lý tài sản của nước ngoài
    chứ ko có phần mềm việt
    bác nào giúp với, cái này rất nhiều người cần

nhathp1991 Guest
    không có bác nào giúp được mình à. Đang rất trông chờ vào sự giúp đỡ của các cao thủ trên GPE

Cảm ơn trước

lolem19 Guest
    Tôi nghĩ rằng tệ gì tệ thì bạn cũng phải lấp file bạn đang quản lý các công cụ dụng cụ đó như thế nào, dữ liêu các cột ra ra sao và bạn muốn tạo cái báo cáo như thế nào. Bạn phải động não suy nghĩ cách quản lý rồi thì ngưuời khác mới hổ trợ chứ, Đưa cái "đơn đặt hàng" thế này ai mà làm cho

sanxuattudien Guest
    Ok toi dang hoan thien file do se gui len de anh em sua giup.Thanks

cái này khó, cần sự bình tĩnh

vì trình độ excel của mình amater lắm nên các bạn nghiên cứu giúp. Đang rất trông chờ các cao thu trên GPE

Mình thấy quản lý như phần quản lý phụ tùng của một bạn trên GPE cũng rất hay nếu như các bạn thay đổi lại theo yêu cầu của mình được thì tốt quá

Bạn thân Dung thân mến, để quản lý máy tính và thiết bị cho cơ quan bằng Excel không khó, mình sẳn sàng giúp bạn chỉ sử dụng 01 Sheet và tạo 01 Form để cho bạn nhập dữ liệu đầu vào, rổi chạy Macro để nó tự động xuất ra 01 Sheet tổng hợp để tổng hợp theo những nội dung bạn đã nêu, khi không cần tổng hợp thì bạn xóa nó đi, khi nào cần thị chạy Macro và nó hiện ra Sheet tổng hợp. Mình sẽ chuyển File đến bạn trong thời gian ngắn nhất (đến 20/07/2011).

nguyenhungcase Guest
    Chào bạn be09 mình cũng đang rất cần quản lý theo kiểu này khi nào viết xong cho mình xin với Emai mình là: nhatdungvn@yahoo.com xin chân thành cảm ơn

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối