Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Chủ đề: Xin chỉ giúp code thể hiện trong event sau khi chọn giá trị trong ô validation

nguyennam19 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hoangmai2605
    Chào các bạn,
    Xin các bạn chỉ giúp đoạn code khi Tôi chọn 1 giá trị trong 1 ô validation thì 1 ô validation khác sẽ là những giá trị tương ứng với giá trị đã chọn trong ô validation trước đó.
    Tôi gởi file đính kèm và có ghi rõ những cái đã làm và những cái mong các bạn chỉ giúp.
    Rất mong các bạn quan tâm và chỉ giúp Tôi để Tôi vừa học hỏi cũng như cho công việc của mình.
    Chân thành cảm ơn các bạn và mong sớm nhận được trả lời.
    Nếu sử dụng Combobox thì trông có vẽ rất dễ nhưng Validation thì thấy khó
    Nhân đây xin hỏi các anh chị code để xác định 1 cell đã được đặt chế độ Validation rồi thì cách đếm số phần tử (ListCount như combobox) hoặc xác định phần tử đã được chọn trong Validation (ListIndex như combobox). Xin cảm ơn các anh chị

ganoipho6 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi viehoai
    Nếu sử dụng Combobox thì trông có vẽ rất dễ nhưng Validation thì thấy khó
    Nhân đây xin hỏi các anh chị code để xác định 1 cell đã được đặt chế độ Validation rồi thì cách đếm số phần tử (ListCount như combobox) hoặc xác định phần tử đã được chọn trong Validation (ListIndex như combobox). Xin cảm ơn các anh chị
    Đếm số phần tử trong Validation:

Mã nguồn PHP:
    Function ValidationListCount(ByVal vRng As Range) As Long Dim Tmp As String, Arr On Error Resume Next Tmp = vRng.Validation.Formula1 If Left(Tmp, 1) = "=" Then Arr = Evaluate(Tmp) Else Arr = Split(Tmp, ",") End If ValidationListCount = UBound(Arr) - LBound(Arr) + 1End Function  
    Còn xác định phần tử đã chọn thì... Cell chứa Validation có giá trị gì thí đấy chính là phần tử đã chọn thôi

blogphatgiao1 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ndu96081631
    Còn xác định phần tử đã chọn thì... Cell chứa Validation có giá trị gì thí đấy chính là phần tử đã chọn thôi
    Ý em là khi chọn 1 phần tử của Validation em cần xác định đó là phần tử thứ mấy (Trong Validation có thể có nhiều phần tử giống nhau )?

trananh607 Guest
    Bạn viehoai ơi, bạn dùng combo box rất hay (Tôi chưa dùng combo box trong excel lần nào nhưng sẽ tìm sách hướng dẫn về obj này).
    Nhưng vẫn chưa giải quyết được yêu cầu của tôi. VD : Tôi chọn giờ vào là 8g thì ở ô giờ ra danh sách chỉ gồm có 16g, 18g và 23g để tôi có thể chọn cho đúng ca. Mong bạn và các bạn chỉ giúp ạ.
    Cảm ơn và mong nhận được trả lời.

trinhhiep.camera Guest

Xin chỉ giúp code thể hiện trong event sau khi chọn giá trị trong ô validation

Chào các bạn,
    Xin các bạn chỉ giúp đoạn code khi Tôi chọn 1 giá trị trong 1 ô validation thì 1 ô validation khác sẽ là những giá trị tương ứng với giá trị đã chọn trong ô validation trước đó.
    Tôi gởi file đính kèm và có ghi rõ những cái đã làm và những cái mong các bạn chỉ giúp.
    Rất mong các bạn quan tâm và chỉ giúp Tôi để Tôi vừa học hỏi cũng như cho công việc của mình.
    Chân thành cảm ơn các bạn và mong sớm nhận được trả lời.

" Yêu cầu của tôi. VD : Tôi chọn giờ vào là 8g thì ở ô giờ ra danh sách chỉ gồm có 16g, 18g và 23g để tôi có thể chọn cho đúng ca. Mong bạn và các bạn chỉ giúp ạ.
    "

zimmypro88 Guest
    Rất cám ơn bạn đã chỉ giúp. Trong quá trình làm những phần tiếp theo, còn nhiều cái bị bó tay lắm có gì mong bạn và các bạn chỉ giup ạ.

Thân chào bạn

vivaclinic Guest
    Bạn ChanhTQ đã giúp code cho event worksheet_change cho Tôi làm ok trong sheet 1 rồi ạ.
    Giớ yêu này tương tự này Tôi muốn thực hiện trong 1 sheet khác.
    Tôi gởi file đính kèm và yêu cầu của Tôi nằm trong sheet Listca. Mong bạn ChanhTQ và các bạn giúp Tôi ạ.
    Rất cảm ơn các bạn

. . . . . . . . . . . . . . . .========>

Cảm ơn bạn HYen17 nhiều lắm nghe. Diễn đàn này rất bổ ích. Tôi có thể học được nhiều kỹ thuật lập trình excel từ nhiều chuyên gia mà không có trường lớp nào dạy nhiều chiêu như vậy được.
    Thân chào bạn

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối