Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Chủ đề: Giúp tạo danh sách users để import vào Active Directory

hgk.vn Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ndu96081631
    Dử liệu giả lập này hình như chẳng giống tí nào với hình mà tác giả đưa lên ---> Theo như trong hình thì TÊN nằm 1 cell và phần còn lại của tên (bao gồm họ và chử lót) nằm chung trong 1 cell khác...
    Còn file giả lập của bạn, từng word đã được tách ra thành từng cell riêng ---> Đâu có giống với hình (hay bạn định dùng công cụ Text to Columns? )
    Mình chỉ làm chữa cháy cho bạn ấy thôi, dĩ nhiên là còn nhiều cách làm hợp lý hơn. Bạn ấy có thể chèn những cột mình làm vào mẫu của bạn ấy, sau đó ẩn những cột này và cái chính ở đây là kết quả cho bạn ấy.

BẠN CÓ THỂ DÙNG CÔNG CỤ NÀY. CHỌN HELP ĐỂ ĐƯỢC GIÚP ĐỠ CÁCH TÁCH TÊN HỌ.
    Split names by using the Convert Text to Columns Wizard

bocghenem Guest
    Trong File, tôi đã thêm hàm Lower để tránh ghi hoa

nghidinh24 Guest
    Thật ra bài này nếu đúng y chang như hình mà tác giả đưa lên, ta có thể dể dàng xây dựng 1 hàm tự tạo phục vụ cho nhu cầu riêng
    Tuy nhiên, ai bàn gì cứ mặc, chả thấy tác giả nói gì (nên cũng mất hứng)

tranglee899 Guest
    Hì xin lỗi đã làm mất hứng các bạn, mình post xong ra khỏi nhà luôn tới h mới ngồi lại vào cái máy tính.
    Mình ko thường xuyên post bài trên này nên sorry lần 2 vì đã ko bik cách post bài.
    @minhthien: nhờ file của bạn mà tui bik làm cái cột UPN thế nào rồi[IMG]images/smilies/a08.gif[/IMG]
    Đấy là file excel

hoathachthao Guest

Giúp tạo danh sách users để import vào Active Directory

Bên phòng nhân sự đưa sang một file xls có nội dung như sau:

Mình làm bên phòng IT và có trách nhiệm phải tạo 1 User cho mỗi nhân viên mới:

Cột SamID là sự kết hợp giữa first name, chữ cái đầu của các chữ còn lại và cuối cùng là số 09 (cột employID). Vi du: Nguyen Tien Dung --> dungnt09

Cột UPN là sự kết hợp giũa cột SamID và đuôi @cong.local.
    Xin hỏi có cách nào giúp mình làm công việc nhanh chóng bằng các công thức trong excel ko?
    Any helps will be appreciated.
    Thax you.

tungbkhd Guest
    Trích dẫn Gửi bởi congtm88
    Bên phòng nhân sự đưa sang một file xls có nội dung như sau:

Mình làm bên phòng IT và có trách nhiệm phải tạo 1 User cho mỗi nhân viên mới:

Cột SamID là sự kết hợp giữa first name, chữ cái đầu của các chữ còn lại và cuối cùng là số 09 (cột employID). Vi du: Nguyen Tien Dung --> dungnt09

Xin hỏi có cách nào giúp mình làm công việc nhanh chóng bằng các công thức trong excel ko?
    Thax you.
    Thay vì đưa hình, sao bạn không đưa file Excel lên? Chẳng lẽ mọi người phải giả lập dử liệu giúp bạn sao?

khanhhoangsg Guest
    Trích dẫn Gửi bởi congtm88

Thax you.
    BẠN XEM COI CÓ ĐÁP ỨNG ĐƯỢC NHU CẦU CỦA BẠN KHÔNG NHÉ
    Thân.

vietglass68 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi minhthien321
    BẠN XEM COI CÓ ĐÁP ỨNG ĐƯỢC NHU CẦU CỦA BẠN KHÔNG NHÉ
    Thân.
    Dử liệu giả lập này hình như chẳng giống tí nào với hình mà tác giả đưa lên ---> Theo như trong hình thì TÊN nằm 1 cell và phần còn lại của tên (bao gồm họ và chử lót) nằm chung trong 1 cell khác...
    Còn file giả lập của bạn, từng word đã được tách ra thành từng cell riêng ---> Đâu có giống với hình (hay bạn định dùng công cụ Text to Columns? )

ducquangtb90 Guest
    ndu có thể hưỡng dẫn từng bước add cái code của bạn vào đâu, để có cái formula TenTat kia không?
    Hồi trc học Excel học mấy cái cơ bản thôi à.
    Hướng dẫn mình cụ thể 1 chút nha
    Thax

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối