Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

Chủ đề: Lỗi dính chữ khi sử dụng Word 2010 và chuyển sang Word 2007!

Lỗi dính chữ khi sử dụng Word 2010 và chuyển sang Word 2007!

Tôi có sử dụng Word 2003, 2007 và 2010. Các phiên bản sau đọc phiên bản trước bình thường. Duy chỉ có lỗi khi đã sử dụng Word 2010 và chuyển sang làm việc với Word 2007 (đuôi docx) thì gặp lỗi dính chữ (chỉ 1 số chữ trong câu thôi)! Và khi nội dung lên đến hàng trăm trang thì đúng là sửa mệt thật! Vậy xin thông báo cho các thành viên biết đề phòng trường hợp này!

Tôi cũng đang định cài lại Word 2010 để đọc xem có bị lỗi này không! Kết quả như thế nào sẽ thông báo sau.

chucvn Guest
    Tôi đã kiểm tra lại, nếu file thực hiện hoàn toàn trên Word 2010 thì không bị sao, nhưng nếu đã mở trên Word 2007 mà bị dính chữ thì mở lại trên Word 2010 vẫn bị. Thông báo với các thành viên như vậy, nếu không sửa vài trăm trang chữ bị dính nhau thì ốm!!!! [IMG]images/smilies/a36.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a36.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a36.gif[/IMG]

giangvan89 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi PhanTuHuong
    Tôi có sử dụng Word 2003, 2007 và 2010. Các phiên bản sau đọc phiên bản trước bình thường. Duy chỉ có lỗi khi đã sử dụng Word 2010 và chuyển sang làm việc với Word 2007 (đuôi docx) thì gặp lỗi dính chữ (chỉ 1 số chữ trong câu thôi)! Và khi nội dung lên đến hàng trăm trang thì đúng là sửa mệt thật! Vậy xin thông báo cho các thành viên biết đề phòng trường hợp này!

Tôi cũng đang định cài lại Word 2010 để đọc xem có bị lỗi này không! Kết quả như thế nào sẽ thông báo sau.
    Trường hợp này giống như của em. Khách hàng gửi cho mình (dùng office 2010) nhưng về máy em mở ra thì chữ nó bị dính lại với nhau (toàn bộ trang luôn, nhưng mà lâu lâu mới bị 1 lần) cứ chổ nào có dấu cách thì bị dính lại. Em vẫn chưa tìm ra cách giải quyết, nếu bác nào biết xin chỉ giáo dùm!
    Cảm ơn các bác nhiều!

quyend832 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi PhanTuHuong

Cảm ơn câu hỏi của bạn nhé. Mình cũng gặp trường hợp như zậy. Sau khi cài lại thống nhất là Office 2010 thì khắc phục tình trạng dính chữ trong Office 2010 - 2007

lehoang1488 Guest
    - Nếu máy nào dùng office 2010 thì phải Sellect all, sau đó vào phần Set Languge để chọn mục "Do not check spelling and grammar". Mình đã thử nghiệm và thấy nếu đoạn nào đã tick vào mục này thì mở trên Off2007 vô tư. Còn không để ý thì cũng bị vất vả xử lý cái lỗi dính liền chữ. Vậy nên ai dùng off2010 nhớ tick vào ô trên rùi save lại trước khi gửi cho người khác nhé. Nếu không sẽ có thằng lầm bầm chửi rủa mình đó!
    - Vậy thì giải pháp nào cho off2007 khi gặp phải đối tác off2010? Cũng may là mình đã tìm ra giải pháp. Mọi việc chỉ cần down file này về và cài đặt:
    http://download.microsoft.com/download/9/2/2/9222D67F-7630-4F49-BD26-476B51517FC1/FileFormatConverters.exe
    Nếu không mở được link trên thì vào: http://www.microsoft.com/download/en/details.aspx?id=3 để down FileFormatConverters.exe.

sao mình không cài được file đó

quangngoc93 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hoangsammt
    - Nếu máy nào dùng office 2010 thì phải Sellect all, sau đó vào phần Set Languge để chọn mục "Do not check spelling and grammar". Mình đã thử nghiệm và thấy nếu đoạn nào đã tick vào mục này thì mở trên Off2007 vô tư. Còn không để ý thì cũng bị vất vả xử lý cái lỗi dính liền chữ. Vậy nên ai dùng off2010 nhớ tick vào ô trên rùi save lại trước khi gửi cho người khác nhé. Nếu không sẽ có thằng lầm bầm chửi rủa mình đó!
    - Vậy thì giải pháp nào cho off2007 khi gặp phải đối tác off2010? Cũng may là mình đã tìm ra giải pháp. Mọi việc chỉ cần down file này về và cài đặt:
    http://download.microsoft.com/download/9/2/2/9222D67F-7630-4F49-BD26-476B51517FC1/FileFormatConverters.exe
    Nếu không mở được link trên thì vào: http://www.microsoft.com/download/en/details.aspx?id=3 để down FileFormatConverters.exe.
    Bạn ơi, link bên dưới là chỉ dùng để đọc file .docx hay .xlsx...trên máy đang xài office 2003 thoi mà.
    Khách hàng dùng of2010 còn máy minh dung of2007 bi lỗi này thì làm sao mà sửa đây bạn.
    Tks

nhathp1991 Guest
    Với lỗi trên mấy bạn hãy chuyển từ đuôi docx sang .doc là ok

khohangvn Guest
    Lỗi trên bạn có thể khắc phục rất đơn giản bằng cách lưu lại file sang đuôi .doc rồi lưu lại lần nữa về đuôi .docx là OK, sau đó bạn sử dụng phiên bản nào cũng đọc được mà không bị như trên nữa.

realhcm Guest
    Em làm như các anh nói nhưng vẫn chưa được. Hồi đầu em sài word 2010 giờ em chuyển sang word 2007 nhưng chữ nó bị dích hết, em đã làm như a Vuad2o nói nhưng không có hiệu quả. Ai còn cách nào không bày cho em với nhé.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối