Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 30

Chủ đề: Lỗi dính chữ khi sử dụng Word 2010 và chuyển sang Word 2007!

jindovn Guest
    Gửi anh em nguồn sử dụng http://www.docx2doc.com/convert/docx-to-doc, không cần phải cài đặt thêm gì cả (đã sử dụng thành công)

nguoiloantin Guest
    Chào các bạn! giúp mình sửa lỗi này trong word2007 với nhé: muốn gõ tắt chữ BTĐB, khi gõ đến chữ Đ thì chữ T bị mất, nên BTĐB hóa ra là BĐB, ai biết chỉ giùm với nhé. Thank trước

zmyr0893 Guest
    cảm ơn bạn mình cũng làm được rồi

TranElly Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hoangsammt
    - Nếu máy nào dùng office 2010 thì phải Sellect all, sau đó vào phần Set Languge để chọn mục "Do not check spelling and grammar". Mình đã thử nghiệm và thấy nếu đoạn nào đã tick vào mục này thì mở trên Off2007 vô tư. Còn không để ý thì cũng bị vất vả xử lý cái lỗi dính liền chữ. Vậy nên ai dùng off2010 nhớ tick vào ô trên rùi save lại trước khi gửi cho người khác nhé. Nếu không sẽ có thằng lầm bầm chửi rủa mình đó!
    - Vậy thì giải pháp nào cho off2007 khi gặp phải đối tác off2010? Cũng may là mình đã tìm ra giải pháp. Mọi việc chỉ cần down file này về và cài đặt:
    http://download.microsoft.com/download/9/2/2/9222D67F-7630-4F49-BD26-476B51517FC1/FileFormatConverters.exe
    Nếu không mở được link trên thì vào: http://www.microsoft.com/download/en/details.aspx?id=3 để down FileFormatConverters.exe.
    Em đang gặp lỗi này, dòng đỏ đỏ ở đâu em tìm mãi chẳng thấy bác ah, ai biết xin chỉ dùm em. Xin cảm ơn rất nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi Phanhanhdai
    Em đang gặp lỗi này, dòng đỏ đỏ ở đâu em tìm mãi chẳng thấy bác ah, ai biết xin chỉ dùm em. Xin cảm ơn rất nhiều.
    Bạn hoangsammt nói tắt nên bạn không hiểu.
    Theo mình thì bạn vào tab Review/Language/Set Proofing Language .../tích chọn phần đỏ đỏ/OK

zimmypro88 Guest

KHẮC PHỤC LỖI DÍNH CỤC KHI MỞ WORD PHIÊN BẢN KHÁC NHAUVừa rồi mình có nhận được một file word (.docx) soạn thảo trên Word 2007. Khi mở trên Word 2013của mình thì bị lỗi toàn bộ văn bản bị dính cục lại. Tức là toàn bộ các đoạn xuống dòng và ngăn cách nhau đều trở thành 1 khối, khi muốn định dạng 1 dòng thì cả khối bị định dạng theo. May là file chỉ có ít chứ lên mấy trang trở lên thì định dạng lại phát mệt.
    Một hiện tượng khác tương tự là mở file word người khác gửi thì bị lỗi dính chữ, chỗ nào có space đều bị mất, các chữ dính liền với nhau. Thử test và chia sẻ lại với mọi người.
    <font color="#00BFFF">Nguyên nhân:
    có thể do 1 trong các nguyên nhân sau:
    - Lỗi Check spelling and grammar.
    - Phiên bản Office Word bị lỗi, nhất là 2007.
    Cách khắc phục: Người nhận không có cách nào sửa được lỗi trên cho nên người soạn thảo haytác giả cần lưu ý:
    1. Tắt toàn bộ chức năng Check spelling and grammar: Option -> Proofing -> Tại When correcting spelling and grammar in Word bỏ check các dòng Check spelling and grammar as you type, Mark grammar error as you typeCheck grammar with spelling -> OK
    2. Luôn lưu văn bản muốn gửi cho người khác dưới định dạng .doc (định dạng word 97-2003)
    Khuyên dùng cách thứ 2 vì mình đã thử thành công.
    Ngoài ra đối với người nhận sau khi đã chỉnh sửa định dạng lại văn bản bị dính cục từ người nhận thì nhấn Save As để lưu lại file khác và gửi đi sẽ không bị lỗi. Vì office có chức năng upgrade lên phiên bản đang dùng với chức năng Save As.
    Đối với những file quan trọng như báo cáo hay đồ án với nội dung lên đến vài trăm trang thì khi lưu trữ cần tạo 1 bản sao lưu, khi đem in tốt nhất save file thành dạng PDF (word 2010 trở lên có chức năng đó hoặc có thể dùng phần mềm hay plugin cho word để save). Việc đó bảo đảm hạn chế lỗi định dạng như mất chữ, lỗi font, nhảy trang, nhảy hình… khi muốn in những văn bản quan trọng và nhiều nội dung.

</font>
    Nguồn xuanhieuute.com

Cách đơn giản và hiệu quả nhất, mở = WordPad rồi copy paste về Word [IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG]

[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] rút kinh nghiệm có khi gửi tài liệu cho đối tác có khi chuyển nó thành pdf cho lành, không họ lại báo mình viết sai

phatthu Guest
    Để trả lời nội dung này đã có bác Microsoft. Xử lý lỗi cho Word 2007, chỉ việc download về và cài đặt. OK http://www.microsoft.com/en-us/download/details.aspx?displaylang=en&id=27838
    [IMG]images/smilies/cbkg137.gif[/IMG][IMG]images/smilies/cbkg137.gif[/IMG][IMG]images/smilies/cbkg137.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a12.gif[/IMG]

keniken239 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vuad2o
    Lỗi trên bạn có thể khắc phục rất đơn giản bằng cách lưu lại file sang đuôi .doc rồi lưu lại lần nữa về đuôi .docx là OK, sau đó bạn sử dụng phiên bản nào cũng đọc được mà không bị như trên nữa.
    Mình đã làm dc theo hướng dẫn của bạn. Thanks bạn nhiều!

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối