Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 55

Chủ đề: Tách file word ra từng trang mỗi trang là 1 file

novuhoa326 Guest

Tách file word ra từng trang mỗi trang là 1 file

Mềnh gặp khó khăn.. mong được sự giúp đỡ của các bạn...

Vấn đề là mình có 1 file lớn.. nội dung trong đó là bản phân công công việc của từng người.. h mình muốn tách riêng nó ra mỗi trang thành 1 file

vd: 1 file.. nội dung công việc của 160 người... h mình muốn tách ra thành 160 file của 160 người đó...thì làm như thế nào: hic!!

mong được sự giúp đỡ sớm ...[IMG]images/smilies/a36.gif[/IMG]

hic dòm đoạn code mà ngán.... không có cách nào đơn giản hơn hả bác mềnh mù code lắm..

loctongbietthu Guest
    Trích dẫn Gửi bởi boomxxl
    cảm ơn bác nó đây... tách thành 3 file.. mò mãi chả biết cách...[IMG]images/smilies/a36.gif[/IMG]
    Tại sao cái này không dùng 1 danh sách mẫu tên các người nhận, địa chỉ, người mất , ngày mất, số tiền.... Rồi dùng 1 Qđ mẫu sau đó trộn văn bản có hay hơn ko? Chỉ việc ngồi in 1 loáng xong ngay!

songdonggun Guest
    không ai giúp mềnh hết... hix....

không ai giúp mềnh hết... hix....
    bạn thử gởi file đại khái đi, khoảng 5, 6 người gì cũng được để mọi người tìm cách giúp bạn

angelareview Guest
    cảm ơn bác nó đây... tách thành 3 file.. mò mãi chả biết cách...[IMG]images/smilies/a36.gif[/IMG]

ngoctran89 Guest
    Bạn thử dùng Macro này xem.

Mã nguồn PHP:
    Sub SlpipFile()Dim i As LongApplication.ScreenUpdating = FalseChangeFileOpenDirectory ActiveDocument.PathSelection.Find.ClearFormattingWith Selection.Find .Text = "^k" .Forward = True .Wrap = wdFindContinueEnd WithActiveDocument.Range(0, 0).SelectDo Until Selection.Find.Execute = False i = i + 1 Selection.MoveRight Unit:=wdCharacter, Count:=1 Selection.MoveDown Unit:=wdParagraph, Count:=999999999, Extend:=wdExtend Selection.Cut Selection.TypeBackspace ActiveDocument.SaveAs "File_" & VBA.Format(i, "000") & ".doc", 0 ActiveDocument.Close Documents.Add DocumentType:=wdNewBlankDocument Selection.Paste ActiveDocument.Range(0, 0).SelectLoop ActiveDocument.SaveAs "File_" & VBA.Format(i + 1, "000") & ".doc", 0Application.ScreenUpdating = TrueEnd Sub  

huongcao Guest

Nguyên văn bởi boomxxl
    hic dòm đoạn code mà ngán.... không có cách nào đơn giản hơn hả bác mềnh mù code lắm..
    -Cách trả lời này dễ khiến cho người giúp bạn phiền lòng.
    -Theo mình, không có cách nào đơn giản hợn là phải dùng code.
    -Mình đã lấy code của bác huuthang_bd làm giúp bạn, bạn mở file bấm vào nút chia file.
    -Nếu chưa thấy hiệu quả thì vào Tools/Macro/Security/Security level - Chọn mức low/OK -Đóng file và mở lại- Bấm vào nút Chia file.
    -Chạy ngon rồi nhớ cám ơn bác huuthang_bd.

aloxinh Guest
    cái đó thì ở có 1 phòng riêng làm rồi... trộn xong mới ra mớ này nè.. h mềnh phải tách ra từng file để lưu cho từng người ..

xuyenchi05 Guest
    ủa, sao em vừa ấn command thì tự file tạo ra các file khác tương ứng nhưng chưa kip save thì nó đã tự động đóng(ko lưu) tất cả lại

anh chị em xem giúp em đoạn code với, hay là có cần phải chú ý gì hơn khi dùng ko. các chế độ protect và macro em đều đã tắt hoặc đưa về low cả ùi

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối