Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 55

Chủ đề: Tách file word ra từng trang mỗi trang là 1 file

haqn84 Guest
    mấy bác quay lại giúp mềnh với..
    làm sao chỉ cần tách trang ra.. tên thì đặt lại sao cũng được... 1 trang là thành 1 file là ok rồi...

keniken239 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi boomxxl
    mà sao mềnh chép cái khác vô thì nó báo lỗi... debug ra dòng này.....

"File_" & VBA.Format(i, "000") & "_" & Mid(Selection.Text, 10, Len(Selection.Text) - 11) & ".doc"

bác giúp luôn cho trót...
    Theo mình nghĩ lỗi này do trùng tên file, sau khi chép nội dung mới vào file này, bạn phải Save as nó vào một thư mục mới để tránh tình trạng trùng tên file, nếu vẫn không được, bạn vui lòng post file cùng dữ liệu bị lỗi lên đây, mình sẽ fix tiếp cho bạn

mà học cái này ở đâu vậy bác.. mềnh muốn học.. nó hay quá..

ở đây nè bạn : Trang Web hoc VBA for Word
    trong trường hợp bạn đọc tiếng Anh mà không hiểu được thì tạm thời bạn cứ học VBA cho Excel đi hen ở trang này đi, rồi từ từ chuyển qua VBA cho MS Word

sala4ever Guest
    mềnh có mò được mấy cái VBA làm sẵn nhưng chẳng có cái nào có vụ tách file, lên đây hỏi được hướng dẫn làm mừng lắm chứ.

nhưng cái file này... chả hiểu nó cứ ra file 001 không àh.. y nội dung cũ chả tách được.
    Nhìn thì có vẻ cấu trúc file này giống như file cũ nhưng thực tế nó không giống. Code trước nhận biết các trang dựa vào ký tự xuống trang, trong file này không dùng ký tự đó nên nó không chia theo mong muốn là đúng.
    Thông thường thuật toán phụ thuộc rất nhiều vào cấu trúc dữ liệu. Nếu cấu trúc thay đổi thì thuật toán cũng phải thay đổi theo cho phù hợp.
    Bạn thử code này xem sao.

Mã nguồn PHP:
    Sub SlpipFile()Dim Pages As Long, MainDoc As Document, i As LongApplication.ScreenUpdating = FalseChangeFileOpenDirectory ActiveDocument.PathSet MainDoc = ActiveDocumentSelection.EndKey Unit:=wdStorySelection.InsertBreak Type:=wdPageBreakSelection.Find.ClearFormattingPages = Selection.Information(wdNumberOfPagesInDocument)For i = 1 To Pages - 1 MainDoc.Activate Selection.GoTo What:=wdGoToPage, Which:=wdGoToNext, Name:="2" Selection.TypeBackspace Selection.HomeKey Unit:=wdStory, Extend:=wdExtend Selection.Cut Documents.Add DocumentType:=wdNewBlankDocument Selection.Paste ActiveDocument.SaveAs "File_" & VBA.Format(i, "000") & ".doc", 0 ActiveDocument.CloseNextApplication.ScreenUpdating = TrueEnd Sub  

khohangvn Guest
    Trích dẫn Gửi bởi SoiBien
    bấm tổ hợp 3 phím sau để thực hiện : Ctrl + Alt + /
    (giữ phím Ctrl, rồi giữ tiếp phím Alt, rồi bấm phím / , phím / ở bên phần các phím chữ, không phải bên phần các phím số đâu nha bạn)

Muốn sử dụng lại, lần sau bạn cứ mở file này lên, xoá hết nội dung đi, copy toàn bộ nội dung từ file mới sang rồi lại nhấn 3 cái phím ở trên, thế thôi.

Bạn chú ý mỗi tháng nên tạo riêng một thư mục nha, như vậy dễ quản lý hơn.
    Code là của anh Thắng, mình chỉ bỏ vào, thêm phần định dạng trang cho gọn lại trong 1 trang, + thêm phím tắt, sử dụng như bài trên.

Trích dẫn Gửi bởi SoiBien
    trong trường hợp bạn đọc tiếng Anh mà không hiểu được thì tạm thời bạn cứ học VBA cho Excel đi hen ở trang này đi, rồi từ từ chuyển qua VBA cho MS Word
    mềnh có mò được mấy cái VBA làm sẵn nhưng chẳng có cái nào có vụ tách file, lên đây hỏi được hướng dẫn làm mừng lắm chứ.

nhưng cái file này... chả hiểu nó cứ ra file 001 không àh.. y nội dung cũ chả tách được.

tvhp2015 Guest

cái này chạy rất tốt cảm ơn bạn, nhưng 2 cái mềnh add vô hết cho word để nếu cái này chạy không ok thì chuyển sang chạy cái khác....

hai cái code riêng biệt này chạy tốt cho mấy mớ văn bản mềnh có... file nào chạy code 1 bị lỗi thì chuyển sang chạy file 2 ok hết...

hình như lúc trước mềnh được biết có cuốn sách hướng dẫn khá kỹ thủ thuật trong excell không biết có phần VBA này không??

code của bạn SoiBien chạy cũng ok cho các file nhưng mềnh nhấn phím / bên phần chữ không chạy nhưng chuyển sang phần số chạy được...

mấy cái code này phải hiểu về nó chứ mò như mềnh đọc hết chả hiểu j (
    Muốn hiểu và làm được thì bạn phải có đam mê + thời gian. Bạn phải tập làm và xem từ những bài đơn giản nhất. Nếu bạn chưa biết gì hết mà cứ cố lao vào đọc để hiểu một đoạn code phức tạp thì chỉ càng làm cho bạn nhanh nản chí mà thôi.

seominhthanhvip Guest
    Bạn nên nhận thấy đặc điểm của file của bạn, đó là dòng
    ỦY BAN NHÂN DÂN ... CỘNG HÒA...
    Đó là dấu hiệu điểm bắt đầu của file. Nếu gặp lại nó thì là dấu hiệu điểm bắt đầu của file tiếp (quyết định có thể có nhiều trang).

Hoặc là mỗi dấu Section Break là 1 dấu hiệu điểm phân cách giữa file trước và sau.

Từ đó, bạn có thể tìm ra cách tạo file mới từ file đã có.

(Xin lỗi, hơi bận, nên ai thấy viết mã cho bạn thì tốt quá) Nếu tốt thì tên của người ở điều 1 sẽ là tên file.

Tuy nhiên tôi thấy cần gì phải tách thành nhiều file. Hãy cân nhắc. Nếu bạn tạo ra 1000 file thì lục tìm 1 file sẽ vất vả thế nào

mobistar206 Guest

Trích dẫn Gửi bởi huuthang_bd
    Nhìn thì có vẻ cấu trúc file này giống như file cũ nhưng thực tế nó không giống. Code trước nhận biết các trang dựa vào ký tự xuống trang, trong file này không dùng ký tự đó nên nó không chia theo mong muốn là đúng.
    Thông thường thuật toán phụ thuộc rất nhiều vào cấu trúc dữ liệu. Nếu cấu trúc thay đổi thì thuật toán cũng phải thay đổi theo cho phù hợp.
    Bạn thử code này xem sao.
    cái này chạy rất tốt cảm ơn bạn, nhưng 2 cái mềnh add vô hết cho word để nếu cái này chạy không ok thì chuyển sang chạy cái khác....

hai cái code riêng biệt này chạy tốt cho mấy mớ văn bản mềnh có... file nào chạy code 1 bị lỗi thì chuyển sang chạy file 2 ok hết...

hình như lúc trước mềnh được biết có cuốn sách hướng dẫn khá kỹ thủ thuật trong excell không biết có phần VBA này không??

code của bạn SoiBien chạy cũng ok cho các file nhưng mềnh nhấn phím / bên phần chữ không chạy nhưng chuyển sang phần số chạy được...

mấy cái code này phải hiểu về nó chứ mò như mềnh đọc hết chả hiểu j (

ngocvyadword Guest
    mềnh cũng muốn như vậy nhưng quy định là phải tách ra như vậy... cãi cọ mãi không không nên phải làm theo thôi chứ sao bi h... nhiều lúc cả mấy chục văn bản.. lúc trước làm thủ công thì cả buổi tốn time lắm.. mà bắt làm thì phải làm...mấy bác đi làm cũng hiểu rồi đó (

anhhungan Guest
    Mình còn có cách này mình đang thực hiện cũng thấy hay hay.
    Bạn chỉ cần nhập những dữ liệu chính vào "Ho So" Sheet "Ho So" sẽ lưu trữ toàn bộ giúp bạn.
    Bạn thử xem nếu thấy hay thì xin cái bắt tay nhé

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối