Trang 2 của 11 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 103

Chủ đề: Mail Merge số liệu giữa Word và Excel: Xin giúp đỡ

ngoalongsong Guest
    Bạn Nguyễn Hương Thơm ơi, bài bạn viết về các bước thực hiện Mail merge rất rõ ràng. Bạn có thể trình bày rõ hơn về cách trình bày 2 hay nhiều Mail Merge trên 1 trang văn bản A4 giúp mình được không ? (Khi Merge ở Word dù văn bản chỉ có 2 dòng nó cũng chỉ thể hiện trên 1 trang thôi). Trước đây trên bào LBMVT có giới thiệu mà mìnhl àm chẳngđược

Trích dẫn Gửi bởi NBNguyen
    Bạn Nguyễn Hương Thơm ơi, bài bạn viết về các bước thực hiện Mail merge rất rõ ràng. Bạn có thể trình bày rõ hơn về cách trình bày 2 hay nhiều Mail Merge trên 1 trang văn bản A4 giúp mình được không ? (Khi Merge ở Word dù văn bản chỉ có 2 dòng nó cũng chỉ thể hiện trên 1 trang thôi). Trước đây trên bào LBMVT có giới thiệu mà mìnhl àm chẳngđược
    Bạn upload một Vd cụ thể của bạn lên đi, mình làm cho, nhớ là phải có 1 file excel đó là file data, còn file word thì là file report form. Tùy bạn thiết kế thế nào cũng đc miễn là phải có hai file theo nhu ý tưởng của bạn về kiểu dữ liệu và format.
    Mến

novuhoa326 Guest
    Sẳn đây cho em hỏi thêm: nếu như trang in bên word chỉ chiếm có 1/2 trang A4 thì có cách nào để in 2 recode (cả trang A4) cùng trên 1 trang A4 cho 1 lần in không. vì nếu in 1 lần chỉ có nửa trang A4 thì rất mất thời gian.

Bạn Thơm thân: Rất cám ơn vì bạn đã nhiệt tình giúp. File Word của mình là:Bài toán 1 : Một khối hộp chữ chữ nhật có chiều dài là 2 ; chiều rộng là 1.2 ; chiều cao là 1.5 . Tính thể tích ?
    ĐS : Thể tích là 3.5999999999999996
    File Excel có các cột: STT; Dài; Rộng; cao; Thể tích. Với 3 số thứ tự là 1,2,3 tương ứng 3 bài được Merge. Bài 1 chiều dài là 2; rộng 1.2 ; cao 1.5. bài 2 (STT 2) dài 2; rộng 1.6 ; cao 1.8. Bài 3 ...vân vân...Khi Merge xong, 3 bài toán (STT từ 1 đến 3) nằm trên 3 trang giấy. Lãng phí quá. Mình muốn chỉ ở trên 1 trang giấy thôi! Có 1 bạn nữa cũng quan tâm đến vấn đề này đấy! Còn nữa, sao số ở Excel thì bình thường (thể tích tính được ở bài 1 nói trên là 3.6 mà qua Word thì ra 3.59999... lạ quá nhỉ?)

giangitnguyen Guest
    Bạn Thơm thân: Rất cám ơn vì bạn đã nhiệt tình giúp. File Word của mình là:Bài toán 1 : Một khối hộp chữ chữ nhật có chiều dài là 2 ; chiều rộng là 1.2 ; chiều cao là 1.5 . Tính thể tích ?
    ĐS : Thể tích là 3.5999999999999996
    File Excel có các cột: STT; Dài; Rộng; cao; Thể tích. Với 3 số thứ tự là 1,2,3 tương ứng 3 bài được Merge. Bài 1 chiều dài là 2; rộng 1.2 ; cao 1.5. bài 2 (STT 2) dài 2; rộng 1.6 ; cao 1.8. Bài 3 ...vân vân...Khi Merge xong, 3 bài toán (STT từ 1 đến 3) nằm trên 3 trang giấy. Lãng phí quá. Mình muốn chỉ ở trên 1 trang giấy thôi! Có 1 bạn nữa cũng quan tâm đến vấn đề này đấy! Còn nữa, sao số ở Excel thì bình thường (thể tích tính được ở bài 1 nói trên là 3.6 mà qua Word thì ra 3.59999... lạ quá nhỉ?)
    Lần sau bạn chịu khó mô tả ngay trên file VD đính kèm thì tiện hơn. Mình gửi VD lên ko biết có đúng ý bạn chưa?

Còn về vấn đề làm sao cho nó in vào một trang giấy thì mình chưa thực hành bao giờ, có lẽ cái ngày thử hỏi các bác cao thủ trên diễn đàn xem sao? Còn mình thương làm thủ công thì mình sẽ export ra các bản từ số 1...3 chẳng hạn, sau đó mình vào insert/file và nói chung rất nhanh chỉ khoảng 3 cái kích chuột là đc. Bạn thử xem thêm nhé.
    Brgds

trongtin6869 Guest
    Bạn NHThơm thân: Mình gửi 2 file (File dữ liệu ở Excel và File Merge ở Word) để bạn xem: Khi Merge xong, 3 bài toán (STT từ 1 đến 3) nằm trên 3 trang giấy của File Word. Lãng phí quá. Mình muốn chỉ ở trên 1 trang giấy thôi! Còn nữa, sao số ở Excel thì bình thường (thể tích tính được ở bài 1 nói trên là 3.6 mà qua Word thì ra 3.59999... lạ quá nhỉ?). Cám ơn nhiều!

seluoncocach Guest
    Bạn NHThơm thân: Mình gửi 2 file (File dữ liệu ở Excel và File Merge ở Word) để bạn xem: Khi Merge xong, 3 bài toán (STT từ 1 đến 3) nằm trên 3 trang giấy của File Word. Lãng phí quá. Mình muốn chỉ ở trên 1 trang giấy thôi! Còn nữa, sao số ở Excel thì bình thường (thể tích tính được ở bài 1 nói trên là 3.6 mà qua Word thì ra 3.59999... lạ quá nhỉ?). Cám ơn nhiều!
    Chào bạn, do mấy hôm mình ko vòa đc GPE, hôm nay mới trả lời bạn đc. Bạn xem VD của bạn, mìn đang làm rồi nhé. Thân

dat09 Guest
    Vấn đề này mình đã hỏi rồi nhưng chưa thấy cao thủ nào trả lời nguyên nhân và cách khắc phục.

Đúng như NBNguyen gặp phải, mình đã vào Format Number xem vì sợ rằng mình format chưa đúng, nhưng thấy bình thường, rất đúng. Nhưng khi mail merge sang word thì vẫn xuất hiện 1 dãy thập phân dài dằng dặc kỳ lạ!!!

Mong các cao thủ tiếp tục nghiên cứu và trả lời giúp với.

Phiền bạn chỉ giúp cách thực hiện (mình dùng Office 2003). thanks

lamminh1808 Guest
    Cac ban chi giup cach lam sao de co 1 trang A4 chua 3 tai lieu tron (tiet kiem giay). Thanks

Trang 2 của 11 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối