Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Chủ đề: Word 2013 bị lỗi Text boundaries, text bị đóng khung mờ rất khó chịu, ai biết chỉ gúp

thethongminhvn Guest

Word 2013 bị lỗi Text boundaries, text bị đóng khung mờ rất khó chịu, ai biết chỉ gúp

Word 2013 bị lỗi như hình đính kèm, mỗi khi enter xuống dòng thì có đường mờ mờ đóng khung text nhìn rất mờ mắt, nếu bỏ Text boundaries thì rất khó canh lề, nếu để lại bị lỗi như thế. Có cách nào để ẩn nó đi không (mất đường mờ mờ) còn lại Text boundaries như bình thường để dễ canh lề. xin chủ thớt hay có anh em nào rành xin giúp dùm!Vì xài Word 2013 có chế độ kiểm chính tả tiếng việt nên rán cố gắng xài mà nó bị lỗi này hoài không sao giải quyết được.

BavnPro Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tr_giang1805
    Word 2013 bị lỗi như hình đính kèm, mỗi khi enter xuống dòng thì có đường mờ mờ đóng khung text nhìn rất mờ mắt, nếu bỏ Text boundaries thì rất khó canh lề, nếu để lại bị lỗi như thế. Có cách nào để ẩn nó đi không (mất đường mờ mờ) còn lại Text boundaries như bình thường để dễ canh lề. xin chủ thớt hay có anh em nào rành xin giúp dùm!Vì xài Word 2013 có chế độ kiểm chính tả tiếng việt nên rán cố gắng xài mà nó bị lỗi này hoài không sao giải quyết được.
    Sao bạn cứ phải dùng Text boundaries thì mới canh lề được nhỉ?
    Canh lề (trái, phải, trên, dưới) chỉ cần chỉnh 1 lần trong Page setup thôi phải không bạn?
    Giải pháp của mình là bạn nên gỡ bỏ ngay và luôn excel 2013 và cài bản office 2010 thật đầy đủ --> sẽ có đầy đủ chức năng như bạn muốn.

vipkongtu Guest
    To thedang266 : tuỳ quan điểm mỗi người thích dùng office nào cho thuận tiện, hiệu quả thì dùng thôi.

vytieubao Guest
    vanle33: đúng là Word 2010 không bị tình trạng trên & còn thêm ưu điểm mà tôi rất thích là chế độ Text Width (Word > 2010 không hiệu quả). Nhưng Word cũng đã phát hành phiên bản mới hơn là 2013 & 2016 nên tôi cũng chuyển qua xài 2016 rồi.
    1. Page setup chỉ để định dạng khổ giấy & lề giấy cần in, nó không có chức năng hiện đường viền mờ để kiểm soát nội dung nằm trong khung soạn thảo để mình có thể thấy trực quan.
    2. Text boundaries rất quan trọng vì khi có chữ, bảng, hình vượt quá lề mình quy định thì mình phát hiện ngay.

Đề bài cần giải quyết là khắc phục nó trên phiên bản > 2010 chứ không phải vì lỗi nhỏ mà phải quay về 2010. Chi tiết mời vanle33 xem thêm ở đây nhé http://goo.gl/U8KRd2

dichvuit.ngoctu Guest
    Đề nghị Admin xóa dùm vì đăng rồi mà không thấy xuất hiện nên đăng lại lần nữa bị trùng nội dung.

honganh Guest
    Cùng chung một câu hỏi với bạn tr_giang1805, xin hỏi các anh chị và các bạn đã có ai biết cách khắc phục vấn đề này chưa ạ? Cũng xin nói thêm một chút là nếu lưu file dưới định dạng .doc thì không có hiện tượng này, tức là chỉ có đường viền bao quanh trang in chứ không có đường viền bao quanh từng đoạn.

hoainam100 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nghiaphuc
    Cùng chung một câu hỏi với bạn tr_giang1805, xin hỏi các anh chị và các bạn đã có ai biết cách khắc phục vấn đề này chưa ạ? Cũng xin nói thêm một chút là nếu lưu file dưới định dạng .doc thì không có hiện tượng này, tức là chỉ có đường viền bao quanh trang in chứ không có đường viền bao quanh từng đoạn.
    Bác thử lần lượt 2 trường hợp sau xem:
    TH1:
    Tải về và mở file Normal.dotx lên xem (Trong option word đã check Text boundaries)

TH2:
    Tải về và chép đè file Normal.dotm vào thư mục %appdata%\Microsoft\Templates (Lưu ý chép ra 1 bản dự phòng trước khi chép đè).
    Sau đó khởi động Word như bình thường. Check và uncheck Text boundaries để kiểm tra.

Ở bài #7, áp dụng cho các file tạo mới.
    Còn các file đã có thì bác làm như file đính kèm em gửi nhé.

phaman Guest
    Trích dẫn Gửi bởi befaint
    Bác thử lần lượt 2 trường hợp sau xem:
    TH1:
    Tải về và mở file Normal.dotx lên xem (Trong option word đã check Text boundaries)

TH2:
    Tải về và chép đè file Normal.dotm vào thư mục %appdata%\Microsoft\Templates (Lưu ý chép ra 1 bản dự phòng trước khi chép đè).
    Sau đó khởi động Word như bình thường. Check và uncheck Text boundaries để kiểm tra.
    Cảm ơn bạn! Mình đã thử cả 2 trường hợp:
    TH1: Mở file Normal.dotx lên thì bình thường, gõ nội dung vào không thấy đường viền xung quanh mỗi đoạn nữa, tuy nhiên không biết sẽ áp dụng nó ra sao.
    TH2: Chép đè file Normal.dotm, khi mở Word và làm việc với 1 file mới thì ổn, nhưng mà nếu mở 1 file sẵn có (được tạo bằng Word 2013) hoặc mở 1 file .doc và lưu với định dạng .docx thì lại xuất hiện những đường viền này. Như vậy là vấn đề xem như chưa được giải quyết ổn thỏa.

hungcnx1989 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi taquochuy_tb
    Em đã thử các cách nêu trên trong word 2016 mà không khắc phục được, có bác nào chỉ giúp em cách fix với ạ, không lẽ phải về với office 2010?
    Không có office2016 để thử... bạn ráng chờ nhé

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối