Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Không thể in được khi trích xuất từ Mail Merge

nhq1993 Guest

Không thể in được khi trích xuất từ Mail Merge

thangthang69 Guest
    Đúng rồi bạn haidangnt ơi!
    - Trong MS-Word tất cả các phiên bản, khi ta Mail Merge xong, dù ít trang hay trên 100 trang mặc kệ, nó vẫn hiểu là 1 trang, khi in ta không thể chọn trang in được. Bạn đang dùng Office từ 2007 trở lên, nên thống nhất định dạng lưu file *.docx, *.xlsx; chứ file Su dung Mail Merge.doc trong khi đó file "Khi da chay Mail Merge xong.docx", file du lieu cũng là Book1.xlsx . .. tứ lung tung phiền phức lắm.
    - Trong Word 2010: để dể kiểm tra sau khi trộn, đừng chọn lệnh Print document vì nó sẽ yêu cầu in ra ngay sau khi trộn. Hãy chọn Mailings/ Finish & Marge/Edit Individual Document . . . sẽ xuất hiện hộp thoại Merge Document, hãy kích vào nút tròn trước "From" nhập vào 1 và bên To nhập vào 10 hoặc là 20 tuỳ bạn, nghĩa là trộn từ người 1 đến người 10 (20), hãy kiểm tra sau khi trộn, nếu đúng bạn ra lện in, nó sẽ in 10 đến 20 người. sau đó bạn làm tương tự từ 11 đến 20 (30) tuỳ bạn.

thanks bạn Khoa_pr,
    hiện tại mình đang sử dụng office 2013 lưu chuẩn *.docx cũng không in được.
    và cũng hiện tại mình mình làm thêm bước nữa là cho in ra file PDF rồi sau đó mới có thể in được từng trang như mong muốn.
    mình post lên ai có thể in dc thì comment giúp mình, còn không thì có thể làm như mình nếu có bị tình trạng như mình bị.

Chúc mọi người dzui dzẻ

nguoidoi893 Guest
    Mình cũng gặp trường hợp như bạn, mình xuất file hơn 1000 trang. Khi in không thể in custom, chỉ all hoặc in trang hiện tại. Mình xuất lại từng file, mỗi file 10 trang cũng lỗi tương tự. File word và excel cùng định dạng office 2016.