Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: (Word) Tạo liên kết vị trí tự động: Gõ chỗ này các chỗ khác tự động xuất hiện theo ?

manblog Guest

(Word) Tạo liên kết vị trí tự động: Gõ chỗ này các chỗ khác tự động xuất hiện theo ?

Mình hay làm mấy bộ hồ sơ trên word (không làm được trên excel).
    Mình muốn khi mình nhập trường "Họ và tên" ở trang này thì các trang khác ở trường "Họ và tên" cũng sẽ xuất hiện theo (tương tự như trong excel: khi ta nhập ở A1 thì A2 xuất hiện nội dung giống A1 - khi A2 có hàm "= A1")
    Hiện giờ mình phải copy& paste thủ công. Các bạn có cao kiến gì giúp mình với.

Thanhhuong16 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vtv6
    Mình hay làm mấy bộ hồ sơ trên word (không làm được trên excel).
    Mình muốn khi mình nhập trường "Họ và tên" ở trang này thì các trang khác ở trường "Họ và tên" cũng sẽ xuất hiện theo (tương tự như trong excel: khi ta nhập ở A1 thì A2 xuất hiện nội dung giống A1 - khi A2 có hàm "= A1")
    Hiện giờ mình phải copy& paste thủ công. Các bạn có cao kiến gì giúp mình với.
    Không dùng copy paste thì dùng chức năng thay thế trong Word sẽ nhanh hơn nhiều.

hoangthaoplus Guest
    Các trường nội dung khác nhau bạn ơi, ví dụ có các trường: "Ngày tháng năm sinh", "địa chỉ",..... đó bác nên ko Ctrl + H được ạ