Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Chủ đề: Lập trình trên powerpoint

aimabit Guest

Lập trình trên powerpoint

Các anh các chị ơi có ai biết các tạo một cái form trên powerpoint không chỉ chi em với.
    hôm nọ em thấy thằng bạn nó làm 1 bài ppoint khi trình chiếu thì trang trình chiếu hiển thị một bảng có 2 thanh cuộn ngang dọc để hiển thị những hình lớn quá khổ và những đoạn văn bản dài, em hỏi nó làm thế nào thì nó củ không nói [IMG]images/smilies/a00.gif[/IMG] .Ai biết làm thế chỉ cho em với
    em cảm ơn rất nhiều

hailong Guest
    Trích dẫn Gửi bởi son0nline
    Các anh các chị ơi có ai biết các tạo một cái form trên powerpoint không chỉ chi em với.
    hôm nọ em thấy thằng bạn nó làm 1 bài ppoint khi trình chiếu thì trang trình chiếu hiển thị một bảng có 2 thanh cuộn ngang dọc để hiển thị những hình lớn quá khổ và những đoạn văn bản dài, em hỏi nó làm thế nào thì nó củ không nói [IMG]images/smilies/a00.gif[/IMG] .Ai biết làm thế chỉ cho em với
    em cảm ơn rất nhiều
    Bạn xem đọan video clip và làm theo.

Lưu ý:

• Đoạn Text được dán vào Text box control trong khi Slide Show
    • Để mở ngăn Developer tren Ribbon thì vào Office | PowerPoint Options | ngăn Popular | chọn Show Developer tab in the Ribbon.

Xem thêm: http://pptheaven.mvps.org/experimental.html

Thanh Phong

dqua99 Guest
    Cảm ơn bạn nhiều!
    Mặc dù đoạn film mình không xem được nhưng cũng may có cái file ví dụ

Nhapvai Guest
    Thanh Phong ơi!
    Có cách nao sử dung combobox và listbox không chi với , Cảm ơn nhiều ?

thanhaiti1903 Guest
    Sao em Download về giải nén bị lỗi. Anh có thể kiểm tra lại giúp được không ạh

haoleluxuryhome Guest
    sao ms office 2007 của em ko có developer, giúp với đang cần gấp

myn271 Guest
    Bài trên của anh làm rất tốt, nhưng mà cho em hỏi anh Phong một tí. POWER POINT dùng để làm mục đich gì? mình có cần làm như vậy với POWER POINT không?
    đưa chữ lên như vậy có ai đọc được không? và bao nhiêu người xem nó? làm như vậy có chán không?

thật ra mình làm như vậy làm mình chưa hiểu được quan niệm để sử dụng PP trong thuyết trình
    khi mình thuyết trình vấn đề nào đó, mình chỉ cần đưa ra được những ý chính trên PP và triển khai ý chính đó bằng lời
    PP đòi hỏi sự đơn giản nhưng hiệu quả rất cao
    trong PP nên dùng những đối tượng smart art để thay thế các gạch đầu dòng cho bài thêm sinh động và dễ hiểu
    và không cần có hiệu ứng nhiều
    tôi thấy những người nước ngoài làm cực kỳ đơn giản nhưng hiệu quả vô cùng, và may mắn là tôi đã học hỏi được chút ít kinh nghiệm từ họ
    hy vọng là những góp ý của tui sẽ có được hiệu quả đến cho các bạn, xin chào

voquynh12 Guest
    đây là bài thuyết trình của hv mình, các bạn thể tham khảo và cho ý kiến nha, bài này được các chuyên gia về PP đánh giá cực tốt trong thuyết trình đó
    http://www.mediafire.com/?68u22v9j8j6udcn

chào bạn namxmhv
    mình chỉ cần dùng triger và kèm theo một vài cài đặt cho tự động thoát khi nào nhấn chuột hoặc là sau 1 khoảng thời gian nào là nó thoát, bạn làm như vậy là được rồi

phamtienquan93 Guest
    Dạ cảm ơn anh Phong đã nhắc nhở hihi.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối