Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Cách chuyển File powerpoint sang trắng đen !

tranglee899 Guest

Cách chuyển File powerpoint sang trắng đen !

Em có 1 file powerpoint rất nhiều màu và hình nền, em muốn chuyển sang chữ màu đen và xóa hết các hiệu ứng hình nên, nhưng xóa từng cái slide 1 thì rất lâu. Em muốn hỏi có lệnh nào làm nhanh hơn không ?
    Thường thì em vẫn phải xóa từng cái 1 slide để in ra, vì nếu không xóa nền và hiệu ứng khi in ra có sẽ che mất chữ không đọc đươc.
    Em xin cảm ơn !

Trích dẫn Gửi bởi nhocklight
    Em có 1 file powerpoint rất nhiều màu và hình nền, em muốn chuyển sang chữ màu đen và xóa hết các hiệu ứng hình nên, nhưng xóa từng cái slide 1 thì rất lâu. Em muốn hỏi có lệnh nào làm nhanh hơn không ?
    Thường thì em vẫn phải xóa từng cái 1 slide để in ra, vì nếu không xóa nền và hiệu ứng khi in ra có sẽ che mất chữ không đọc đươc.
    Em xin cảm ơn !
    Bạn thử vào Slide Master xoá nền xem được không? (Tab View >> Slide Master).

trung_vtsolution Guest
    Em xin cảm ơn !
    Trong PP có chức năng chuyển sang màu đen trắng (View -> Black and While)
    Muốn không cho các hiệu ứng thì vào (Slide Show - > Set Up Slide Show-> Show without animation)

hardest Guest
    Trích dẫn Gửi bởi phihndhsp
    Trong PP có chức năng chuyển sang màu đen trắng (View -> Black and While)
    Muốn không cho các hiệu ứng thì vào (Slide Show - > Set Up Slide Show-> Show without animation)
    Hình như không đúng, cái animation có in ra đâu nhỉ?
    Chủ topic muốn xoá nền slide (có nhiều màu) để sau khi in thì sẽ đẹp, dễ đọc.

Còn để in ra chữ đen trắng (không bị mờ, mặc dù máy in mực đen) thì khi in tại mục settings chọn Pure Black and White.

Chọn Pure Black and White
    Như thế này

In ra

gialinhacbd Guest
    Chọn Pure Black and White
    Như thế này
    ,,,
    In ra
    Bạn gửi bài ngày 16/11 và ngày 23/11 bạn mới quay lại "tặng" hai cái hình.
    Dường như bạn bận quá ha!
    Còn hỏi nữa??? còn lâu tôi mới nói nhá.

Bạn biết thì giúp không thì thôi ! mình cảm ơn. Còn cái đó mình không biết nên mới hỏi, chứ nếu thật sự mình không quan tâm thì hỏi làm gì ?. Còn chuyện thời gian thì mỗi người mỗi việc mà bạn, đâu phải ai cũng giống ai đâu.