Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Chủ đề: Chuyển qua lại giữa các sheet trong excel 2010

phamtienquan93 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi dinhan_le
    Đôi khi sử dụng trong excel 2010 tôi không biết phím tắt chuyển qua lại giữa các sheet, mong anh chị nào biết chi giúp.Nhân tiện chỉ luôn giùm cách đến một sheet có đặt tên cụ thể. Cảm ơn nhiều!
    Bạn nhấn Ctrl+Page Up để đến sheet phía trước và Ctrl+Page Down để đến sheet phía sau.
    Để đi đến 1 sheet tùy ý (trong trường hợp file có nhiều sheet), bạn có thể click phải tại vị trí có các nút mũi tên ở góc dưới bên trái, gần chỗ tên các sheet, sẽ có 1 danh sách các sheet hiện ra, muốn đến sheet nào thì bạn click chọn sheet đó.

honganh Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nghiaphuc
    Bạn nhấn Ctrl+Page Up để đến sheet phía trước và Ctrl+Page Down để đến sheet phía sau.
    Để đi đến 1 sheet tùy ý (trong trường hợp file có nhiều sheet), bạn có thể click phải tại vị trí có các nút mũi tên ở góc dưới bên trái, gần chỗ tên các sheet, sẽ có 1 danh sách các sheet hiện ra, muốn đến sheet nào thì bạn click chọn sheet đó.
    Trong excel 2010 thi phím Ctrl + Page không có tác dụng! hic hic

hiennhan12 Guest
    Phím này không có tác dụng bạn ơi!!!

txluyen Guest
    Trong excel 2010 thi phím Ctrl + Page không có tác dụng! hic hic
    Trên máy tôi excel 2010 sử dụng bàn phím rời + bàn phim latop đều bấm được Ctrl+Page UP và Ctrl+Page Down. Bạn chú ý Ctrl+Page Up là di chuyển sang sheet bên trái sheet hiện tại; Ctrl+Page Down là di chuyển sang bên phải sheet hiện tại.

sevenup024 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vanle33
    1) Nhấn Trả Lời Với Trích Dẫn để biết bạn trả lời ai.
    2) Bạn có đọc bài #5 của tôi không đấy???
    3) "chứ bình thường" là như thế nào? bình thường bạn sử dụng phím tắt đó trên phần mềm nào và thời điểm nào?
    Trước đây xài excel 2003 và 2007 vẫn sử dụng Ctrl + Page up and Down được nhưng trong excel 2010 không thấy có tác dụng!

tronbonet Guest
    Trước đây xài excel 2003 và 2007 vẫn sử dụng Ctrl + Page up and Down được nhưng trong excel 2010 không thấy có tác dụng!
    Thử bỏ tất cả các AddIns đi,
    Kiểm tra lại bàn phím , các phím đó còn tác dụng ở các phần mềm khác không?

hoanghuy200515 Guest
    Không biết có lỗi gì không chứ bình thường mình vẫn sử dụng Ctrl+Page nhưng trong excel 2010 này thì bó tay. Có ai đang sử dụng excel 2010 chỉ dùm với!

lrocre Guest
    Không biết có lỗi gì không chứ bình thường mình vẫn sử dụng Ctrl+Page nhưng trong excel 2010 này thì bó tay. Có ai đang sử dụng excel 2010 chỉ dùm với!
    1) Nhấn Trả Lời Với Trích Dẫn để biết bạn trả lời ai.
    2) Bạn có đọc bài #5 của tôi không đấy???
    3) "chứ bình thường" là như thế nào? bình thường bạn sử dụng phím tắt đó trên phần mềm nào và thời điểm nào?

trungthanh3112 Guest
    bạn có cài thêm addin gì trong office nữa không? vì nếu có cài addin thì có 1 vài phím tắt sẽ không hoạt động, trường hợp này tôi gặp khá nhiều. Ví dụ như trong table tôi muốn nhấn tab thì tôi chọn CTRL+Tab
    bình thường thì được, nhưng tôi cài thêm addin nhiều tab trên cửa xổ thì không thể nào bấn được nút CTRL+Tab

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối