Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Chủ đề: Hỏi cách tạo bộ lọc?

thangvigreenland Guest

thanhhoabn29 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Let'GâuGâu
    cái này người ta viết bằng vba bạn ạ.
    phải có cái file dữ liệu và yêu cầu công việc của bạn thì mới cầm tay chỉ việc cho excel nó làm bạn ạ
    Bạn có thể giải thích rõ hơn được không? Tôi thì cần biết cách làm tương tự như trong hình, nếu bác biết thì hướng dẫn giúp, cảm ơn.

duykhoakt2014 Guest

Hỏi cách tạo bộ lọc?

Bác nào biết tạo bộ lọc giống như hình thì chỉ giúp tôi với, cảm ơn

(Vui lòng xem file đính kèm)

thunm Guest
    Cái này không có miếng VBA nào cũng tạo được. Chỉ cần vẽ combobox từ thanh công cụ control toolbox, sau đó vào property chọn dữ liệu nguồn trong ListFillRange

clean190914 Guest
    Đoán mò:
    - tạo 1 list duy nhất xong dùng Data validation
    - cao cấp hơn dùng 1 combo box rồi nạp dữ liệu duy nhất từ mảng nào đó

eleplaza Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tsslump
    Cảm ơn các bác, nhưng tôi vẫn chưa hiểu cho lắm. Có bác nào có thể hướng dẫn cho tôi rõ hơn được không? Vui lòng xem file đính kèm
    Bạn bấm chuột phải vào cái Combobox rồi chọn Format Control. Chọn thẻ Control bạn sẽ thấy vùng dữ liệu được chọn nằm ở sheet ref

b2ltpt Guest
    Cảm ơn các bác, nhưng tôi vẫn chưa hiểu cho lắm. Có bác nào có thể hướng dẫn cho tôi rõ hơn được không? Vui lòng xem file đính kèm
    Làm từng bước như vầy đi, được thì tôt, không thì thôi.
    1/ Trên thanh Menu chọn Developer, Chọn Insert, chọn vào cái biểu tượng nhỏ như trong hình 1, rồi tự vẽ 1 cái hình ComboBox như trong hình

2/ Click chuột phải vào cái hình mới vẽ, chọn Format Control...
    Nhập vào các ô trống như hình 2

OK, Xong.
    Hỏi nữa thì thua.

Mrhieuson Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Ba Tê
    Làm từng bước như vầy đi, được thì tôt, không thì thôi.
    1/ Trên thanh Menu chọn Developer, Chọn Insert, chọn vào cái biểu tượng nhỏ như trong hình 1, rồi tự vẽ 1 cái hình ComboBox như trong hình
    Tập Tin Ðính Kèm 136895
    2/ Click chuột phải vào cái hình mới vẽ, chọn Format Control...
    Nhập vào các ô trống như hình 2
    Tập Tin Ðính Kèm 136896
    OK, Xong.
    Hỏi nữa thì thua.
    Cảm ơn bác rất nhiều, tôi đã hiểu.

Bác xem giúp file tôi đính kèm, tôi đã tạo được cái khung đó nhưng không hiểu sao tôi chọn tên trong ô A7 thì các ô B7 --> E7 không ra đúng giá trị(tôi dùng hàm Vlookup). Mong hồi âm từ bác

myn271 Guest
    Cảm ơn bác rất nhiều, tôi đã hiểu.

Bác xem giúp file tôi đính kèm, tôi đã tạo được cái khung đó nhưng không hiểu sao tôi chọn tên trong ô A7 thì các ô B7 --> E7 không ra đúng giá trị(tôi dùng hàm Vlookup). Mong hồi âm từ bác
    Bạn kéo cái hình ComboBox ra khỏi ô A7 xem khi thay đổi lựa chọn trong ComboBox thì trong ô A7 là cái gì?
    Nhập công thức vào ô B7 như vầy thử xem:

=OFFSET(B$1;$A$7

hungosp Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Cá ngừ F1
    Đoán mò:
    - tạo 1 list duy nhất xong dùng Data validation
    - cao cấp hơn dùng 1 combo box rồi nạp dữ liệu duy nhất từ mảng nào đó
    Xem trên hình thì không phải validation, cái validation nó nằm trong 1 ô (hoặc nhiều ô merge) và cái mũi tên xổ xuống sẽ nằm ở ô kế bên.
    Còn hễ có danh sách duy nhất rồi thì gắn vào combobox vào ListFillRange, đâu cần vba. Danh sách động thì dùng name.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối