Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19

Chủ đề: Hỏi cách tạo bộ lọc?

mrtrong181 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ngocmaipretty
    Xem trên hình thì không phải validation, cái validation nó nằm trong 1 ô (hoặc nhiều ô merge) và cái mũi tên xổ xuống sẽ nằm ở ô kế bên.
    Còn hễ có danh sách duy nhất rồi thì gắn vào combobox vào ListFillRange, đâu cần vba. Danh sách động thì dùng name.
    Muội nói đúng hết, kể cả việc gắn name động làm dữ liệu nguồn cho combobox. Trừ 1 việc. Đó là combobox không tự cập nhật khi name động thay đổi kích thước. Cập nhật thông tin thay đổi thì có, nới rộng thu hẹp thì không.

Nếu danh sách động thì khi thêm bớt vào danh sách cần 1 câu lệnh refresh bằng VBA (1 câu duy nhất) như sau:

Sheet1.ComboBox1.ListFillRange = "DS"

nguyenthypro Guest
    Làm theo Ba tê là combobox thuộc form control. Form control sẽ ra kết quả ở cell link là số thứ tự từ 1 đến hết (List index) chứ không phải giá trị trong list. Muốn lấy giá trị trong list để có thể dùng hàm dò tìm (vlookup) phải dùng combobox của control tool box như phù thủy ngocmai.
    Nếu muốn dùng combobox thuộc form control thì phải dùng offset như Ba Tê

thanhcute1996 Guest
    Cảm ơn các bác, nhưng tôi vẫn chưa hiểu cho lắm. Có bác nào có thể hướng dẫn cho tôi rõ hơn được không? Vui lòng xem file đính kèm

haicauhoan Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Ba Tê
    Bạn kéo cái hình ComboBox ra khỏi ô A7 xem khi thay đổi lựa chọn trong ComboBox thì trong ô A7 là cái gì?
    Nhập công thức vào ô B7 như vầy thử xem:
    Cảm ơn bác nhưng không được bác ah

TeamSEOAQ Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ptm0412
    Làm theo Ba tê là combobox thuộc form control. Form control sẽ ra kết quả ở cell link là số thứ tự từ 1 đến hết (List index) chứ không phải giá trị trong list. Muốn lấy giá trị trong list để có thể dùng hàm dò tìm (vlookup) phải dùng combobox của control tool box như phù thủy ngocmai.
    Nếu muốn dùng combobox thuộc form control thì phải dùng offset như Ba Tê
    Cảm ơn bác nhưng tôi không hiểu, bác có thể làm trên file đính kèm giúp tôi được không?

Trích dẫn Gửi bởi dhn46
    Bài #10 đã chỉ cho bạn cách làm

Bài #12 đã nói rõ bạn phải kéo combobox ra để thấy giá trị biến đổi tại B7

Bài #12 cũng cung cấp công thức cho bạn dán vào ô, có chăng không được thì bạn thay dấu ; bằng dấu ,

=> Từ những giải thích trên không hiểu bạn không làm được tại khâu nào?
    Cảm ơn bác, tôi làm được rồi [IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG]

choetboi Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Let'GâuGâu
    xin lổi vì tôi không đọc hết các bài, tôi trả lời câu hỏi hiện tại của bạn nha
    vì bạn sử dụng combo của Form Control nên cái cái cell link trả về của bạn sẻ là giá tri 1,2,3 tương ứng với thứ tự trong list của bạn. vì vậy nếu bạn muốn làm như vậy thì bạn phải dùng hàm index

<div class="bbcode_container">
    <div class="bbcode_description">Code:
    </div>
    </div>
    Cảm ơn bác, tôi đã làm được rồi [IMG]images/smilies/a12.gif[/IMG]

toanhm.hl Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tsslump
    Cảm ơn bác nhưng tôi không hiểu, bác có thể làm trên file đính kèm giúp tôi được không?
    Bài #10 đã chỉ cho bạn cách làm

Bài #12 đã nói rõ bạn phải kéo combobox ra để thấy giá trị biến đổi tại B7

Bài #12 cũng cung cấp công thức cho bạn dán vào ô, có chăng không được thì bạn thay dấu ; bằng dấu ,

=> Từ những giải thích trên không hiểu bạn không làm được tại khâu nào?

tienhuy111 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tsslump
    xin lổi vì tôi không đọc hết các bài, tôi trả lời câu hỏi hiện tại của bạn nha
    vì bạn sử dụng combo của Form Control nên cái cái cell link trả về của bạn sẻ là giá tri 1,2,3 tương ứng với thứ tự trong list của bạn. vì vậy nếu bạn muốn làm như vậy thì bạn phải dùng hàm index

Mã:
    B7=INDEX($A$2:$E$4,$A$7,COLUMN())
    kéo qua phải

mà sao bạn ko sử dụng validation drop list?

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12