Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Xin hỏi về Evaluate trong Excel 2007?

hieuind1 Guest

phucthinhlv Guest
    Trời! Evaluate Formula nghĩa là "đánh giá công thức", hay hiểu nôm na là kiểm tra cái công thức của mình nó chạy ra làm sao. Có hai chuyện cần nói với bạn:
    • Cái câu đó đâu phải lỗi? Nó chỉ nói rằng: Ô hiện hành (đã được đánh giá là) đang chứa một hằng số (1+1)
    • Công thức thì phải làm sao hở bạn? Phải bắt đầu bẳng một dấu bằng chứ. Bạn gõ 1+1 mà không có dấu bằng thì đó đâu phải là công thức?

Để xem Evaluate Formula chạy như thế nào, bạn nên cho nó kiểm tra một công thức phức tạp một chút, có hàm này lồng hàm kia, hay là công thức mảng...

Thanhhuong16 Guest
    Em dùng lệnh Evaluate trong Name manager, sau khi lưu và đóng file Excel và mở lại file thì bị lỗi #Name?.sau khi kiểm tra thì mất lệnh Evaluate trong Name manager.
    Làm sao để lệnh Evaluate trong Name manager???

Mr_Dam Guest
    Trích dẫn Gửi bởi mu_xda
    Em dùng lệnh Evaluate trong Name manager, sau khi lưu và đóng file Excel và mở lại file thì bị lỗi #Name?.sau khi kiểm tra thì mất lệnh Evaluate trong Name manager.
    Làm sao để lệnh Evaluate trong Name manager???
    Evaluate là hàm nhưng phải lưu ở dạng VBA code nên bạn phải bật Enable Macro nó mới chạy và khi lưu file cũng lưu dạng Macro thì nó mới lưu trữ nếu không sẽ không lưu được hàm này trong file excel.

notpeople Guest
    Mọi người cho em hỏi khi em lập hàm evaluate trong name manager khi ra tính thì nó chỉ tính được những phần diễn giải ngắn thôi, còn những cái dài thì nó báo lỗi name. Em gửi file lên nhờ mọi ngườ giúp đỡ với ạ.