Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Chủ đề: Nhờ giúp đỡ dùng hàm để trích xuất dữ liệu qua sheet mới

gameonline10 Guest

viet1234 Guest
    mỗi công việc luôn có 4 người? chỉ có 4 mã 1?

boombut Guest
    Mình rút gọn thôi bạn. Mình có ghi chú công việc và con người luôn thay đổi về số lượng tức là nhập dần nhiều lên, thay đổi cả về số lượng người, số công việc và số bộ phận tức là nhóm người đó ví dụ như KT hoặc TC.....

manhkhanh Guest
    Công thức quá phức tạp nên khó giải thích cho bạn được

hoabaybay Guest
    Chỉnh lại ô công thức H6 và copy xuống
    =IF(F6<>F7,0,ROW()+COUNTIF($E$5:E6,E6)+IF(COUNTIF( $E$5:E6,E6)>VLOOKUP(E6,$K$1:$M$4,3),1-VLOOKUP(E6,$K$1:$M$4,3)*2,0))
    nếu chưa đúng ý thì gởi file ví dụ cần sửa

phuongtrandinh Guest
    Trích dẫn Gửi bởi HieuCD
    Công thức quá phức tạp nên khó giải thích cho bạn được
    Cảm ơn bác rất nhiều. Tuy nhiên khi mình áp dụng vào bảng dữ liệu. Nếu số lượng bộ phận (TC,KT,BH... hoặc có bộ phận nhưng chưa phát sinh công việc nhỏ hơn 4) sẽ cho kết quả không chính xác.
    P/s: mình thay đổi số 4 đầu tiên cùa cột G tại sheet báo cáo bằng số đơn vị đã có phát sinh công việc cũng không chích xác. Bác có thể chỉ thêm một chút.
    Cảm ơn nhiều!

stonecorleone Guest
    không biết bạn nhập liệu thế nào nên làm trừ hao một chút, còn các yêu cầu khác không hiểu, bạn cho ví dụ mới làm được

Trích dẫn Gửi bởi HieuCD
    Chỉnh lại ô công thức H6 và copy xuống
    =IF(F6<>F7,0,ROW()+COUNTIF($E$5:E6,E6)+IF(COUNTIF( $E$5:E6,E6)>VLOOKUP(E6,$K$1:$M$4,3),1-VLOOKUP(E6,$K$1:$M$4,3)*2,0))
    nếu chưa đúng ý thì gởi file ví dụ cần sửa
    Em thấy tình hình có vẻ hơi phức tạp. Nên em đã chỉnh sửa lại dữ liệu của mình và đưa ra yêu cầu đơn giải hơn ở file đính kèm trong sheet dữ liệu mới và báo cáo mới. Bác giúp em! Thanks!

vanniemtin Guest
    Trích dẫn Gửi bởi HieuCD
    không biết bạn nhập liệu thế nào nên làm trừ hao một chút, còn các yêu cầu khác không hiểu, bạn cho ví dụ mới làm được
    Cảm ơn bác rất nhiều!
    Việc chuyển mã sang bảng báo cáo đã hoạt động rất trơn tru đúng theo yêu cầu. Chỉ còn một yêu cầu là đó là. Khi hết một nhóm mã đơn vị ví dụ: PD;PD;PD...PD Tự động thêm một mã VD: PDSUM (để sau này em dùng công thức tham chiếu đến tự động cộng chân theo đơn vị) sau đó tiếp tục SF;SF;SF...SF rồi lại SFSUM......
    Cụ thể hơn ở trong file tại sheet báo cáo đến C19 là hết PD thì C20 là PDSUM sau đó tiếp tục SF từ C21 đến C23, tại C24 lại là SFSUM....
    Cảm ơn bác thật nhiều!

Tổng cộng đặt ở cột D cho tiện việc xử lý

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối