Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15

Chủ đề: Cách ẩn số 0 trong excel 2007

Có bác nào chỉ cách em ẩn các số 0 trong ecxel 2007??? Em mầy mò từ sáng mà chưa đc.
    Em cảm ơn cả nhà ạ

Trích dẫn Gửi bởi huenh2011
    Có bác nào chỉ cách em ẩn các số 0 trong ecxel 2007??? Em mầy mò từ sáng mà chưa đc.
    Em cảm ơn cả nhà ạ
    Đọc lại bài #3 đi bạn. Đó là hình Options trong excel 2007 , 2010 đó!

phucthinhlv Guest
    Trích dẫn Gửi bởi huenh2011
    Mình đã làm rùi nhưng ko đc ạ. Mong cả nhà giúp em.
    Nếu muốn chỉnh cho tất cả các sheet, file Exell thì bạn chỉnh ở phần mặc định như #3 đã hướng dẫn.
    Còn muốn chỉnh chỉ cho 1 sheet thì bạn dùng chức năng custom. Chọn tất cả sheet đó bấm Ctrl + 1 ---> ở phần Number chọn Custom --> ở chỗ Type gõ vào: "0;-0;;@" (số 0;trừ số 0;; a còng) rồi nhấn ok.

tungvu258 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi phongthan1986
    Nếu muốn chỉnh cho tất cả các sheet, file Exell thì bạn chỉnh ở phần mặc định như #3 đã hướng dẫn.
    Còn muốn chỉnh chỉ cho 1 sheet thì bạn dùng chức năng custom. Chọn tất cả sheet đó bấm Ctrl + 1 ---> ở phần Number chọn Custom --> ở chỗ Type gõ vào: "0;-0;;@" (số 0;trừ số 0;; a còng) rồi nhấn ok.
    Mình chưa hiểu việc gõ: 0;-0;;@ thì phải hiểu như thế nào, mình làm theo thì đã ẩn đi các cell có giá trị là 0 nhưng mình chưa hiểu cách gõ như vậy phỉ hiểu như thế nao? mong các bạn giải thích giúp mình.
    Thanks các bạn.

phuocdt Guest
    Trích dẫn Gửi bởi congnghethongtin_07
    Mình chưa hiểu việc gõ: 0;-0;;@ thì phải hiểu như thế nào, mình làm theo thì đã ẩn đi các cell có giá trị là 0 nhưng mình chưa hiểu cách gõ như vậy phỉ hiểu như thế nao? mong các bạn giải thích giúp mình.
    Thanks các bạn.
    Trong định dạng này có 4 thành phần: Số dương;Số âm;Số 0;Text. Theo định dạng này (0;-0;;@) thì số dương và số âm sẽ được định dạng hiển thị tròn số đến đơn vị, số 0 thì sẽ ẩn đi (vì thành phần thứ 3 để trống), còn dạng text thì để nguyên là text.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12