Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Chủ đề: lọc và sắp xếp dữ liệu

Thinhquangchem Guest

lọc và sắp xếp dữ liệu

mình có file đính kèm như bên dưới
    câu hỏi mình muốn là :
    mình có 11 cây gỗ, tương ứng với chiều dài - kính - khối lượng và giá của từng cây
    giờ mình muốn lọc các cây bất kì là cây 1,3,5,7,9,11 và từ những cây bất kì này sẽ có số liệu kính trung bình, dài trung bình và giá trung bình trên khối lượng tổng các cây 1,3,5,7,9,11 này

mọi người giúp mình nhé
    thank's giaiphapexcel.com !!

hienpq Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tn06065
    mình có file đính kèm như bên dưới
    câu hỏi mình muốn là :
    mình có 11 cây gỗ, tương ứng với chiều dài - kính - khối lượng và giá của từng cây
    giờ mình muốn lọc các cây bất kì là cây 1,3,5,7,9,11 và từ những cây bất kì này sẽ có số liệu kính trung bình, dài trung bình và giá trung bình trên khối lượng tổng các cây 1,3,5,7,9,11 này

mọi người giúp mình nhé
    thank's giaiphapexcel.com !!
    Bạn insert dữ liệu vào bảng, cuối bảng baj dùng subtotal thui.

TeamSEOAQ Guest
    bạn xem lại công thức tính đường kính trung bình và đơn giá trung bình

Mr_Dam Guest
    Trích dẫn Gửi bởi quanluu1989
    cảm ơn bạn.
    mình dùng excel 2013
    bạn có thể chỉ rõ giúp mình việc sử dụng Giá trị của đối số thứ nhất ( có 2 loại là tính toán bao gồm cả các giá trị ẩn và không tính toán các giá trị ẩn)
    và khi mình nhập phần Ref1, ref2,... là các vùng địa chỉ tham chiếu mà bạn muốn thực hiện phép tính trên đó thì không cho kết quả và báo lỗi như dưới
    xem giúp mình nhé.
    thân

cảm ơn bạn.
    mình dùng excel 2013
    bạn có thể chỉ rõ giúp mình việc sử dụng Giá trị của đối số thứ nhất ( có 2 loại là tính toán bao gồm cả các giá trị ẩn và không tính toán các giá trị ẩn)
    và khi mình nhập phần Ref1, ref2,... là các vùng địa chỉ tham chiếu mà bạn muốn thực hiện phép tính trên đó thì không cho kết quả và báo lỗi như dưới
    xem giúp mình nhé.
    thân
    Ảnh mờ quá, ko nhìn thấy gì bạn ơi. tốt nhất bạn upfile lên và công thức báo lỗi là công thức ntn?

nguyendangpc Guest
    cảm ơn bạn.
    mình dùng excel 2013
    bạn có thể chỉ rõ giúp mình việc sử dụng Giá trị của đối số thứ nhất ( có 2 loại là tính toán bao gồm cả các giá trị ẩn và không tính toán các giá trị ẩn tương ứng với giá trị 1->11 và 101->111 khi mình sử dụng 1->11 hay 101->111 thì kết quả vẫn như nhau trên excel 2013 ( theo như mình hiểu thì 1->11 là tính cả giá trị ẩn còn 101->111 là không tính giá trị ẩn )
    và khi đặt vùng địa chỉ tham chiếu thì nó lại hiển như này (=SUBTOTAL(101,Table1[[#Headers],[Đường Kính
    (Cm)]]) và cho ra kết quả #DIV/0!

Hong_Linh Guest
    cảm ơn bạn.
    mình dùng excel 2013
    bạn có thể chỉ rõ giúp mình việc sử dụng Giá trị của đối số thứ nhất ( có 2 loại là tính toán bao gồm cả các giá trị ẩn và không tính toán các giá trị ẩn tương ứng với giá trị 1->11 và 101->111 khi mình sử dụng 1->11 hay 101->111 thì kết quả vẫn như nhau trên excel 2013 ( theo như mình hiểu thì 1->11 là tính cả giá trị ẩn còn 101->111 là không tính giá trị ẩn )
    và khi đặt vùng địa chỉ tham chiếu thì nó lại hiển như này (=SUBTOTAL(101,Table1[[#Headers],[Đường Kính
    (Cm)]]) và cho ra kết quả #DIV/0!
    Bạn nói thế này thì cũng khó giải quyết được, bạn nên upfile để coi cụ thể.
    Ko biết bạn gõ công thức subtotal hay là dùng auto.
    Mình hay làm như thế này. Insert dữ liệu vào bảng, cưới bảng là click autosum hay Alt + =, nó bạn sẽ thấy cell có dạng list, bạn chuyển từ sum sang average là dc. ko phải làm thủ công ( dễ gây lỗi)

daochungta Guest
    Bạn nói thế này thì cũng khó giải quyết được, bạn nên upfile để coi cụ thể.
    Ko biết bạn gõ công thức subtotal hay là dùng auto.
    Mình hay làm như thế này. Insert dữ liệu vào bảng, cưới bảng là click autosum hay Alt + =, nó bạn sẽ thấy cell có dạng list, bạn chuyển từ sum sang average là dc. ko phải làm thủ công ( dễ gây lỗi)
    vì mình làm thủ công lên lỗi ,bạn có thể hướng dẫn mình trình tự các bước theo ý bạn ?
    thank's

vì mình làm thủ công lên lỗi ,bạn có thể hướng dẫn mình trình tự các bước theo ý bạn ?
    thank's
    Bạn có dùng skype ko? add friend mình rùi mình thao tác trên teamview xem thế nào. chứ bạn đọc kĩ cách mình làm là đc mà.

haohiep.hoang@gmail.com Guest
    Bạn có dùng skype ko? add friend mình rùi mình thao tác trên teamview xem thế nào. chứ bạn đọc kĩ cách mình làm là đc mà.
    mình có
    mình thêm bạn rồi
    bạn thao tác trên file đầu tiên mình hỏi trên diễn đàn nhé
    thank's

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối