Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 14 của 14

Chủ đề: Lọc những hóa đơn từ 20tr của cùng 1 công ty trong 1 ngày

tgvhgame Guest
    Trích dẫn Gửi bởi sealand
    Thực sự mình không thích cách trao đổi của bạn, bạn nói không chính xác chỗ nào? Bạn phải minh chứng điều mình nói chứ !
    Nếu mình là cán bộ thuế thì mình còn phạt bạn về truy hoàn thuế đã khấu trừ và phạt chậm nộp thuế nữa đấy vì cách làm "ma giáo" của bạn.
    Trong ngày, bạn có mua nhiều hoá đơn của 1 đơn vị mỗi HD dưới 20 tr nhưng tổng các HD trên 20 tr. Bạn lợi dụng Luật cho phép chậm kê khai đầu vào nên chia ra kê thành nhiều tháng. Nếu kiểm tra 1 tháng thì đúng nhưng nếu kiểm tra nhiều tháng thì không đúng và bạn bị thổi còi ngay.

Đùa vậy thôi, bạn kiểm tra cột ngày tháng đi, nó sai từ đấy bạn ạ. Chỉ có bạn mới khắc phục được.

File mình gửi kèm, bạn cứ chọn 1 ô nào đó trên cột M mà <>0 sẽ thông báo và tô màu cho bạn địa chỉ từng dòng HD đó.

P/s: File của bạn không cho lưu Macro, mình thì dùng Ex2003 nên không lưu được.
    Vậy bạn mở file ra và chép vào vùng Code của Sheet1 đoạn mã sau:

<div class="bbcode_container">
    <div class="bbcode_description">Code:
    </div>
    </div>
    cám ơn bạn nhiều nha Mình mới làm nên còn nhiều thứ chưa biết quá.. có gì xin nhờ bạn chỉ giáo thêm hen ^^

otootin Guest
    ACE hướng dẫn chi tiết thêm cho mình với, mình thực hiện nhưng chưa được. (

NguyenThi Guest
    Trích dẫn Gửi bởi lehang0911
    ACE hướng dẫn chi tiết thêm cho mình với, mình thực hiện nhưng chưa được. (
    Những bài này viết = code chứ kg fải cthức
    Khi mở file nhớ bấm Enable, tư từ bạn tìm hiểu thêm

hoathachthao Guest
    Công thức Sheet 1 rất hay. nhưng sheet HD 20 triệu không nhảy như ý. mình copy bảng kê thả vào thì lại nhảy những hóa đơn khác. không phải 20 triệu. giúp mình với

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12