Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 31

Chủ đề: Tự động đánh số phiếu Nhập-Xuất

thuthao813 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi phuocam
    Gieo thử một quẻ:
    H3 =G10&TEXT(F10,"yy")&TEXT(COUNTIF($G$10:G10,G10),"0 00")
    Cảm ơn anh rất nhiều ạ, . (chỉ có một phần nhỏ là không đúng theo từng năm nhưng cái đấy không quan trọng lắm )

manhvlance Guest

Cảm ơn anh;
    Chỉ là phần kết quả mỗi mặt hàng (A, B,...) thì đánh số thứ tự có sự phân biệt mặt hàng A (từ 001 đến n), mặt hàng B (từ 001 đến n) và có sự phân biệt giữa Nhập và Xuất ạ;
    Em xin lỗi vì chưa nói rõ phần này
    Vậy bạn cần liệt kê tất tần tật danh mục các mặt hàng có từ khai thiên lập địa đến nay & gởi lên diễn đàn.

& 1 điều 2uan trọng là bạn cần hiểu rằng: "Mô tả rõ câu hỏi, sẽ nhận câu trả lời rõ"!

Tự động đánh số phiếu Nhập-Xuất

Em chào anh chị
    Trong năm em có rất nhiều lô hàng nhập xuất vì vậy em hay mắc lỗi trong việc đánh số phiếu N-X trong kỳ, anh chị giúp em với ạ, em có kèm theo file, em cảm ơn ạ.

ngoctran89 Guest
    Bạn dùng công thức sau tại I4=C4&E4&G4

Không ạ, bảng trên là phần em nói về cách đánh số để nhập vào phần kết quả (ô kết quả nếu đánh bằng tay thì phải tự điền như vậy), bảng chỉ có là ô ngày tháng, tên phiếu, em muốn thêm 1 ô ở giữa sau đó chỉ đánh mã nhập xuất sau đó dùng công thức để tự điền kết quả ý ạ

wuisatang Guest
    Trích dẫn Gửi bởi trongtuankt
    Không ạ, bảng trên là phần em nói về cách đánh số để nhập vào phần kết quả (ô kết quả nếu đánh bằng tay thì phải tự điền như vậy), bảng chỉ có là ô ngày tháng, tên phiếu, em muốn thêm 1 ô ở giữa sau đó chỉ đánh mã nhập xuất sau đó dùng công thức để tự điền kết quả ý ạ
    Với yêu cầu của bạn thì dùng hàm tự động lấy năm là right(year(F10),2)
    Công thức H10=G10&right(year(F10),2)&số ký hiệu

ngocquangyb Guest
    /(/hững mong đây là í của bạn:

[IMG]images/smilies/a07.gif[/IMG]

Thietbigiadinh Guest
    Trích dẫn Gửi bởi SA_DQ
    /(/hững mong đây là í của bạn:

[IMG]images/smilies/a07.gif[/IMG]
    Hàm rất tuyệt. nhưng chỉ đúng khi số phiếu của dòng đầu tiên phải tự đánh = tay. sau đó hàng thứ hai dùng Function SoFieu filldown là ok.

Sông Hồng Guest

Hàm rất tuyệt. nhưng chỉ đúng khi số phiếu của dòng đầu tiên phải tự đánh = tay. sau đó hàng thứ hai dùng Function SoFieu filldown là ok.
    (/iết để xài cho ngay dòng đầu cũng được; Nhưng bất tiện nhiều hơn làm bằng tay cái anh đầu.

Lí do: Cần thêm chí ít 1 câu lệnh trong hàm & câu lệnh này luôn thực hiện với toàn bộ các dòng tạo fiếu sau này

cảm ơn anh Ba Tê và các anh chị rất nhiều, em đã dùng công thức mà các anh chị đã hướng dẫn và hoàn thành. Xin chúc các anh chị nhiều sức khoẻ.

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối