Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20

Chủ đề: Nhờ mọi người giúp về các mở những Recent file trong excel 2010 trên thanh taskbar

cameraviet Guest
    Mình tìm được ở trong bài này, ở mục hỏi đáp trang tiếng anh, mình post lại cả bản tiếng anh và tiếng việt cho các bạn xem : Cách chỉnh sửa bị mất recent word hoặc excel trong win 7 :
    Hit the 'START' button and type the word "Run" in the "Search all programs & files" search box, just to the left of the 'Shut down button.
    The RUN 'program' will appear at the top of the list. Click on 'RUN and in the 'RUN' dialog box will appear.
    Type box type the %AppData%\Microsoft\Windows\Recent\AutomaticDestin ations in the 'RUN' dialog box and it will take you right there. It is a hidden file but this method seems to make it appear.
    Then Try the method of deleting all the files, or at least those with more than 10 Mbs, and starting over.
    Nhấn nút 'START' và gõ từ "Run" trong "Tìm kiếm tất cả các chương trình và các tập tin" hộp tìm kiếm, chỉ cần bên trái của nút 'Shut down.
    Của chương trình 'RUN sẽ xuất hiện ở đầu danh sách. Nhấp vào 'Run và trong' RUN 'hộp thoại sẽ xuất hiện.
    Loại hộp gõ% AppData% \ Microsoft \ Windows \ AutomaticDestinations \ gần đây trong 'RUN' hộp thoại và nó sẽ đưa bạn ngay tại đó. Nó là một tập tin ẩn nhưng phương pháp này dường như làm cho nó xuất hiện.
    Sau đó Hãy thử phương pháp xóa tất cả các tập tin, hoặc ít nhất là những người có nhiều hơn 10 Mbs, và bắt đầu lại.

copy đoạn này :
    %AppData%\Microsoft\Windows\Recent\AutomaticDestin ations
    paste vào hộp run ở menu stat của win 7 nhá, vào thứ mục đó xóa hết là OK

copy đoạn này : %AppData%\Microsoft\Windows\Recent\AutomaticDestin ations paste vào hộp run ở menu stat của win 7 nhá, vào thứ mục đó xóa hết là OK
    Hay thật, ở explorer nó lại hiện chuỗi thư mục khác nhưng nhấn vào dòng địa chỉ nợ lại hiện ra dòng
    C:\Users\dongdamvan\AppData\Roaming\Microsoft\Wind ows\Recent\AutomaticDestinations

hic, post cụm "AutomaticDestinations" cứ nhảy sang "AutomaticDestin ations" là sao, mọi người xoá dấu cách đi nhá

drspillerseo Guest
    Bạn vào link sau :click vào File>Open>Recent Workbook

jindovn Guest
    Cảm ơn mọi người nhé

trongtin6869 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ndu96081631
    Thí nghiệm vầy nhé:
    - Khởi động Excel, vào Excel Options
    - Chọn mục Advanced, tim khung bên phải, bạn có thấy mục "Show this number of Recent Documents" hay không?
    Bạn này không hiểu câu hỏi [IMG]images/smilies/a43.gif[/IMG]

Cái của bạn chỉ là hiện thi danh sách những file mở, bằng cách xem ở trong excel. cái này maximum là 50 files.

Nếu các bạn chọn Properties trên taskbar-> start menu -> customize -> start menu size thì để hiện số văn bản gần nhất, không khắc phục được lỗi này.

Lỗi này bản chất là do những cái recent items bị lỗi, và nó không thể hiện thị được.

Cách khắc phục:
    1. Các bạn unpin excel và word trên task bar
    2. Vào menu=> all progams => microsoft :và pin lại lên task bar.
    3. Vào menu, ở ô search paste link: %AppData%\Microsoft\Windows\Recent\AutomaticDestin ations
    4. Xóa hết các file đấy. Đây là những file lưu những recent files, đang mắc lỗi
    Automatic Destinations.
    Done
    [IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG]

Mình đã dùng theo cách của bạn nhưng mà nó hiện ra ntn
    Nhờ cả nhà giúp mình vơi
    THank

linhnguyen Guest
    Mình đã dùng theo cách của bạn dongkisot84 nhưng mà nó hiện ra ntn
    Cả nhà có ai mắc lỗi này giúp mình vơi
    THank

Cảm ơn bạn #RedLeo
    Mình thao tác theo ý kiến của các bạn trên nhưng không hiệu quả với trường hợp của mình.
    Sau khi đọc link của bạn chia sẻ, mình vào: %AppData%\Microsoft\Windows\Recent\AutomaticDestin ations
    Lúc đầu mình chỉ xóa các file trên 1MB nhưng không được, sau đó mình xóa tất cả các file, gỡ bỏ việc Pinned trên thanh Taskbar, sau đó Pinned, vậy là ok.
    /-* //-* //-* //-* //-* /

quần áo trẻ em | quan ao tre em | quần áo sơ sinh | quần áo bé trai | quần áo bé gái | bodysuit carter | quan ao so sinh | quan ao tre em nhap khau

nna19x7 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi dongkisot84
    copy đoạn này : %AppData%\Microsoft\Windows\Recent\AutomaticDestin ations paste vào hộp run ở menu stat của win 7 nhá, vào thứ mục đó xóa hết là OK
    Hay thật, ở explorer nó lại hiện chuỗi thư mục khác nhưng nhấn vào dòng địa chỉ nợ lại hiện ra dòng
    C:\Users\dongdamvan\AppData\Roaming\Microsoft\Wind ows\Recent\AutomaticDestinations
    Đã làm được rồi bạn ơi, cám ơn bạn nhiều[IMG]images/smilies/a12.gif[/IMG]

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12