Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Dò tìm Một điều kiện trả về nhiều kết quả phân biệt trong Một cell

vanthi1991 Guest

Dò tìm Một điều kiện trả về nhiều kết quả phân biệt trong Một cell

Em lang thang trong diễn đàn tìm được công thức "Dò tìm Một điều kiện trả về nhiều kết quả phân biệt trong Một cell"
    Công thức như sau:
    Function MD(CN, R As Range, M As Range)
    For i = 1 To R.Rows.Count
    If R(i, 1) = CN And InStr(1, MD, M(i, 1)) = 0 Then MD = MD & Chr(10) & M(i, 1)
    Next
    End Function

Tuy nhiên em tìm thấy một nhược điểm như sau: Giả sử cùng 1 mã số đó, giá trị đầu tiên tìm được là 11, giá trị thứ 2 là 1 thì công thức này không trả thành 11 với 1 mà chỉ trả kết quả 11 thôi, chỉ có cách là phải sort dữ liệu từ bé đến lớn hoặc từ A đến Z thì dò tìm mới chính xác.
    Xin nhờ mọi người giúp có cách nào để khắc phục vấn đề trên mà không cần sort dữ liệu hay không?
    Xin cảm ơn mọi người!

dakotachi Guest
    Trích dẫn Gửi bởi wanghuy3
    Em lang thang trong diễn đàn tìm được công thức "Dò tìm Một điều kiện trả về nhiều kết quả phân biệt trong Một cell"
    Công thức như sau:
    Function MD(CN, R As Range, M As Range)
    For i = 1 To R.Rows.Count
    If R(i, 1) = CN And InStr(1, MD, M(i, 1)) = 0 Then MD = MD & Chr(10) & M(i, 1)
    Next
    End Function

Tuy nhiên em tìm thấy một nhược điểm như sau: Giả sử cùng 1 mã số đó, giá trị đầu tiên tìm được là 11, giá trị thứ 2 là 1 thì công thức này không trả thành 11 với 1 mà chỉ trả kết quả 11 thôi, chỉ có cách là phải sort dữ liệu từ bé đến lớn hoặc từ A đến Z thì dò tìm mới chính xác.
    Xin nhờ mọi người giúp có cách nào để khắc phục vấn đề trên mà không cần sort dữ liệu hay không?
    Xin cảm ơn mọi người!
    tôi có thấy bài bạn bên topic kia, bạn đưa file lên xem dể hiểu hơn

phonghan Guest
    Bạn thử sửa phần sau AND thành
    InStr(1, MD & chr(10),chr(10) & M(i, 1) & chr(10)) = 0 Then MD = MD & Chr(10) & M(i, 1)