Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Chủ đề: Dò tìm 1 điều kiện xuất nhiều kết quả phân biệt trong 1 cell

Dò tìm 1 điều kiện xuất nhiều kết quả phân biệt trong 1 cell

Nhờ các a/c hướng dẫn e hoàn thành báo cáo này với
    Em có cơ sở dữ liệu gồm đơn vị, và mục đích vay. Bây giờ e muốn thống kê 1 đơn vị có bao nhiêu mục đích vay, kết quả trả trong cùng 1 ô, và kết quả phân biệt (không xuất kết quả trùng).
    Vì đây là lần đầu tiên e gởi đề tài mới, có gì sai sót mong addmin và các a/c thông cảm.

Minh Đức's Guest
    Trích dẫn Gửi bởi HYen17
    (1) Có khi nào dữa liệu nhiều quá, không chứa hết trong 1 ô không? Lúc đó làm thế nào nhỉ?

(2) Trong cột 'A' chỉ có 1 con số 904 thôi (dòng 11) còn lại là "904"
    Chuyện này fải làm sao đây, ông chủ?

Thêm nữa, trong excel nên hạn chế xài '001; Mà nên xài A01

Bạn mà tùy tiện, thì sẽ có ngày nó "tiền tuỵ" bạn!
    Kiến thức excel với VBA thì e mới tìm hiểu thời gian này thôi, nên trình độ còn non kém mong HYEN17 chỉ giáo thêm. Em ngĩ:
    (1) thực tế phát sinh báo cáo hàng ngày của e thì e thấy vẫn ko có vấn đề gì (nếu nhiều quá thì hiển thị ##### có tính luôn giá trị trùng, xoá đi giá trị trùng vẫn ok (làm tay)), em có sử dụng hàm Joinif của một số a/c thì dùng ok, nhưng ko xoá đi giá trị trùng của mục đích vay
    (2) chính xác là dữ liệu bên e xuất ra trên hệ thống chưa Convert to Number, cấu trúc của mã CN ở cột A là đồng nhất, còn giá trị A11 do e click đúp chuột nên mới xảy ra trường hợp khác biệt so với các giá trị còn lại trong cột A

Trích dẫn Gửi bởi dangmaunhan
    Nhờ các a/c hướng dẫn e hoàn thành báo cáo này với
    Em có cơ sở dữ liệu gồm đơn vị, và mục đích vay. Bây giờ e muốn thống kê 1 đơn vị có bao nhiêu mục đích vay, kết quả trả trong cùng 1 ô, và kết quả phân biệt (không xuất kết quả trùng).
    Vì đây là lần đầu tiên e gởi đề tài mới, có gì sai sót mong addmin và các a/c thông cảm.
    Vấn đề của bạn...vô cùng đơn giản

thunm Guest
    ha ha cái này được áp dụng cho mình tìm tất cả vị trí của một móng trên khi gõ tên móng.
    thanks

maomao141 Guest
    mình làm thế này bạn xem ok k?

nhumotcongio Guest
    Cảm ơn minhtu nhiều, nhưng chưa đúng yêu cầu của mình, chắc có lẽ do mình mô tả yêu cầu chưa thật chuẩn. table thứ 2 chính là file kết quả mình muốn hiển thị. Có gì minhtu và mọi người giúp thêm mình nhé.

rinkatori Guest

Cảm ơn minhtu nhiều, nhưng chưa đúng yêu cầu của mình, chắc có lẽ do mình mô tả yêu cầu chưa thật chuẩn. table thứ 2 chính là file kết quả mình muốn hiển thị. Có gì minhtu và mọi người giúp thêm mình nhé.
    (1) Có khi nào dữa liệu nhiều quá, không chứa hết trong 1 ô không? Lúc đó làm thế nào nhỉ?

(2) Trong cột 'A' chỉ có 1 con số 904 thôi (dòng 11) còn lại là "904"
    Chuyện này fải làm sao đây, ông chủ?

Thêm nữa, trong excel nên hạn chế xài '001; Mà nên xài A01

Bạn mà tùy tiện, thì sẽ có ngày nó "tiền tuỵ" bạn!

lamminh1808 Guest
    bạn ơi cho mình hỏi thêm tý, khi gõ số 904 ở file trên vào nếu muốn nội dung vào trong 1 cell chỉ cách nhau bởi ; ( dấu chấm phẩy) thì làm như thế nào?

thuongbodo Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vietnd
    bạn ơi cho mình hỏi thêm tý, khi gõ số 904 ở file trên vào nếu muốn nội dung vào trong 1 cell chỉ cách nhau bởi ; ( dấu chấm phẩy) thì làm như thế nào?
    Trong đoạn code bạn thay chuỗi chr(10) thành "; " là được

Trích dẫn Gửi bởi thanhtrg
    Vấn đề của bạn...vô cùng đơn giản
    Bạn có thể chỉ dẫn rõ công thức này được ko, mình làm giống công thức bạn mà vẫn ko được. Mình có thắc mắc là trong công thức ko có đề cập đến cột B, nếu như vậy làm sao nó trả ra kết quả mục đích vay. Vì file của bạn mình down về ko hiển thị kết quả được

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối