Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Cập nhật lên FORM lương

Cập nhật lên FORM lương

Gửi các anh (chị) diễn đàn,
    Hiện tại em đang làm kế toán lương, em có xây dựng Bảng lương và cài đặt công thức để lấy dữ liêu từ sheet NHAN SU qua sheet Form, và bên sheet Form tại các ô màu bôi màu vàng chỉ cần chọn là dữ liệu sẽ tự link từ sheet NHAN SU qua nhưng em chỉ lam được phần phía trên còn phía dưới thì em không làm được. có anh (chị) nào giúp em với. em có đính kèm file
    Em cám ơn

linht1106k1 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi maudọn9
    Gửi các anh (chị) diễn đàn,
    Hiện tại em đang làm kế toán lương, em có xây dựng Bảng lương và cài đặt công thức để lấy dữ liêu từ sheet NHAN SU qua sheet Form, và bên sheet Form tại các ô màu bôi màu vàng chỉ cần chọn là dữ liệu sẽ tự link từ sheet NHAN SU qua nhưng em chỉ lam được phần phía trên còn phía dưới thì em không làm được. có anh (chị) nào giúp em với. em có đính kèm file
    Em cám ơn
    bên sheet nhan su của bạn không có số thứ tự thứ 11 nên báo lỗi #N/A là đúng rồi

samsungware Guest
    Hi bạn

Thứ nhất: lý do sao phần dưới bạn lại không link được dữ liệu là do công thức sheet Nhansu tại cột A =IF(FORM!$C$26='NHAN SU'!D3,MAX('NHAN SU'!A$2:A2)+1,""). chổ mình tô màu đỏ là lý do đó, vì bạn chỉ dựa vào ô C26 để link dữ liệu còn những dòng phía dưới sẽ không link được dữ liệu đâu

Thứ 2: mình nghĩ bạn nên tạo cho mỗi NPP 1 sheet cho dễ quản lý và tính toán

Thanks

TeamSEOAQ Guest
    dạ do đặc thù bên công ty em là phải tổng hợp hết các NPP lên một BL, và việc tạo công thức để link từ nhân sự qua form lương thì e mới chỉ biết công thức đơn giản vậy thui em nhờ anh chị có công thức có thể link được nhiều điều kiện để cập nhật vào form thì giúp em với ạ.
    Em cám ơn

dungtsbd Guest
    bạn xem thử tập tin nầy

phatthinh2010 Guest
    dạ em cảm ơn anh HieuCD