Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 14 của 14

Chủ đề: Giúp đỡ hàm sumproduct

Trích dẫn Gửi bởi nguyentheanh2111
    À hiểu rồi, nếu muốn ngắn lại thì phải dùng công thức mảng để cái if nó tạo ra một mảng thì ok
    Nếu không dùng công thức mảng thì không còn cách nào khác hả bác
    Không thích dùng công thức mảng thì dùng sumproduct(), tuy nhiên sumproduct tốc độ cũng không hơn là mấy, vài ngàn dòng cũng tiêu, mỗi tội không phải ctr+shift+enter thôi.
    Nếu dữ liệu nhiều phải dùng giải pháp khác như viết hàm tự tạo để xử lý.

meomon1209 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi HieuCD
    Không phí đâu, nó giúp ta kiểm soát dữ liệu, đồng thời làm đơn giản việc xử lý, tăng tốc độ tính toán của máy tính. nếu bạn dùng công thức mảng vài ngàn dòng bạn sẽ thấy rỏ
    Tks bác, em sẽ ghi nhớ vụ này, đúng là chưa đụng vài ngàn dòng dữ liệu nên chưa biết được

trung_vtsolution Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hoamattroicoi
    Không thích dùng công thức mảng thì dùng sumproduct(), tuy nhiên sumproduct tốc độ cũng không hơn là mấy, vài ngàn dòng cũng tiêu, mỗi tội không phải ctr+shift+enter thôi.
    Nếu dữ liệu nhiều phải dùng giải pháp khác như viết hàm tự tạo để xử lý.
    Hàm tự tạo chạy nhanh hơn luôn hả bác, em tưởng hàm này của excel là nó tối ưu rồi chứ
    Em hỏi thêm cái này, sum hàm mảng hoàn toàn có thể thay sumproduct phải ko bác

phuocdt Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nguyentheanh2111
    1.Hàm tự tạo chạy nhanh hơn luôn hả bác, em tưởng hàm này của excel là nó tối ưu rồi chứ
    2.Em hỏi thêm cái này, sum hàm mảng hoàn toàn có thể thay sumproduct phải ko bác
    1.Hàm tự tạo là do người dùng lập trình để phục vụ cho 1 mục đích riêng mà hàm có sẵn của excel chưa đáp ứng được.
    2. Thay thế ok bạn nhé, bạn cứ yên tâm mà dùng.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12