Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Đếm Số đơn hàng trừ đơn hàng trùng lắp trong sheet khác - xin giúp em gấp!

vanba1991 Guest
    em đa tạ n0thing1988
    nhiều lắm ạ.
    Lỡ giúp em rồi thì giúp thêm cho trót luôn ạ. dữ liệu mỗi ngày sẽ đổ thêm vào. nên array khóa hàng DSX!$E$2:$E$18 em lại phải thay đổi công thức mỗi ngày ạ. mà em dùng DSX!$E:$E như này thì nó lại ko đúng ạ?

trangssuc Guest
    Trích dẫn Gửi bởi christincat
    em đa tạ n0thing1988
    nhiều lắm ạ.
    Lỡ giúp em rồi thì giúp thêm cho trót luôn ạ. dữ liệu mỗi ngày sẽ đổ thêm vào. nên array khóa hàng DSX!$E$2:$E$18 em lại phải thay đổi công thức mỗi ngày ạ. mà em dùng DSX!$E:$E như này thì nó lại ko đúng ạ?

Được bạn, nhưng bạn phải thay đổi hết tất cả các cột trong công thức, chọn nguyên cột vậy sẽ chạy chậm, bạn nên giới hạn lại, ví dụ DSX!$E$2:$E$5000.

aogiadinhviet.com Guest
    em đa tạ n0thing1988
    nhiều lắm ạ.

Vậy mình có cách củ chuối này bạn thử xem thế nào nghe.
    Bạn đặt name như sau, ở mục Name bạn dặt tên là dong, ở mục Refers to bạn gõ như sau: =COUNT(DSX!$B$2:$B$65000)

Bây giờ bạn sửa công thức ở ô B5 như sau:

Mã:
    =SUMPRODUCT((INDIRECT("DSX!$E$2:$E$"&(Dong+1))=TDV!B$3)*(INDIRECT("DSX!$A$2:$A$"&(Dong+1))=TDV!$A5)*(1/COUNTIF(INDIRECT("DSX!$C$2:$C$"&(Dong+1)),INDIRECT("DSX!$C$2:$C$"&(Dong+1)))))
    Fill CT xuống.

ken_tt Guest
    dạ. cho em xí muội hỏi tí ạ.
    đặt tên Name là ở cột nào ạ? em vẫn chưa hiểu lắm về việc đặt tên cách này[IMG]images/smilies/a35.gif[/IMG]

dong2403 Guest
    dạ. cho em xí muội hỏi tí ạ.
    đặt tên Name là ở cột nào ạ? em vẫn chưa hiểu lắm về việc đặt tên cách này[IMG]images/smilies/a35.gif[/IMG]
    Cứ Ctrl+F3 lên và làm theo hướng dẫn của anh giaiphap là được.
    Bình thường bạn co 1 vùng và đặt name cho vùng đó à?

hic...báo cáo của em hiện giờ đã tới hàng 4598 rồi ạ (. công nhận, fill xuống chạy chậm dã man [IMG]images/smilies/a02.gif[/IMG]

Văn Chiến Guest
    Trích dẫn Gửi bởi giaiphap
    Vậy mình có cách củ chuối này bạn thử xem thế nào nghe.
    Bạn đặt name như sau, ở mục Name bạn dặt tên là dong, ở mục Refers to bạn gõ như sau: =COUNT(DSX!$B$2:$B$65000)

Bây giờ bạn sửa công thức ở ô B5 như sau:

<div class="bbcode_container">
    <div class="bbcode_description">Code:
    </div>
    </div>

cái chổ em thắc mắc là chổ này =COUNT(DSX!$B$2:$B$65000) ạ. đếm cột B của cột sheet đang tính hay của sheet dữ liệu ạ?

hungthinh2508 Guest

Đếm Số đơn hàng trừ đơn hàng trùng lắp trong sheet khác - xin giúp em gấp!

chào các anh chị,
    vui lòng giúp em công thức đến số đơn hàng trừ những đơn hàng trùng lắp trong một ngày mà không phải lọc dự liệu thủ công.

Đếm số đơn hàng ở cột C (trừ đơn trùng lắp), dựa trên tên Trình Dược Viên cột E và ngày Cột A.

Công thức được sử dụng ở sheet khác.

Giúp em với ạ, em cảm ơn nhiều ạ!

huongtram0110 Guest
    Thử với công thức này nhé
    B5=SUMPRODUCT((DSX!$E$2:$E$18=TDV!B$3)*(DSX!$A$2:$ A$18=TDV!$A5)*(1/COUNTIF(DSX!$C$2:$C$18,DSX!$C$2:$C$18)))