Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 14 của 14

Chủ đề: Nhờ các anh chị xử lý tăng tốc hàm người dùng

kanhtran Guest
    Nhưng dù sao bạn cũng nên xem xét viết lại các hàm cho khúc chiết, mạch lạc hơn.
    Nhất là hàm thứ 2

Vấn đề nữa là ta có thể xài dòng lệnh sau để thay thế:

Set Rng= Cls.Find(maxd , LookIn:=xlValues, LookAt:=xlPart)

thamhuynhgia Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ChanhTQ@
    Nhưng dù sao bạn cũng nên xem xét viết lại các hàm cho khúc chiết, mạch lạc hơn.
    Nhất là hàm thứ 2

Vấn đề nữa là ta có thể xài dòng lệnh sau để thay thế:

Set Rng= Cls.Find(maxd , LookIn:=xlValues, LookAt:=xlPart)
    Cảm ơn anh, thật ra em chỉ đưa ra yêu cầu về 2 hàm nêu trên và nhờ các ace GPE xây dựng đã từ lâu để ứng dụng trong file kiểm phiếu bầu cử đại biểu quốc hội và hđnd các cấp.
    Về nội dung cấu trúc xử lý của hàm thì em mù tịt, em chỉ hiểu cơ bản về excel, ghi macro, còn viết VBA thì em chịu.

Ít nhất bạn phải giải thích là bạn muốn tính cái gì.
    Luật căn bản của hàm gồm có hàm trả về cái gì, tham số là gì, công thức/phương pháp tính, và các trường hợp ngoại lệ (ví dụ trường hợp tính không ra).

skyxd88 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi adua29
    Cảm ơn anh, thật ra em chỉ đưa ra yêu cầu về 2 hàm nêu trên và nhờ các ace GPE xây dựng đã từ lâu để ứng dụng trong file kiểm phiếu bầu cử đại biểu quốc hội và hđnd các cấp.
    Về nội dung cấu trúc xử lý của hàm thì em mù tịt, em chỉ hiểu cơ bản về excel, ghi macro, còn viết VBA thì em chịu.
    Tôi cũng đã xem được file kiểm phiểu bầu cử của bạn rồi, rõ ràng chạy hơi chậm, cải thiện code chút và sửa một số công thức thì file chạy nhanh hẳn, lấy ví dụ Name NHAP_PHIEU của bạn tham chiếu quá nhiều dòng mặc dù trong khi nhập phiếu bầu chỉ vài dòng thôi mà nó tham chiếu vậy thì chạy chậm là đúng rồi. Thôi thấy bạn không cần thiết và không cần sự góp ý của người khác thì thôi vậy.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12