Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Chủ đề: Giúp em làm bài này tham cheièu theo hàng và cột!

duongthidiu Guest

Giúp em làm bài này tham cheièu theo hàng và cột!

Em muốn điền công thức tự động vào ô Đơn giá trong Sheet bảng công thức. Ô Dữ liệu ở sheet Bàng chính. Em định dùng hàm IF với hàm index nhưng dự là công thức sẽ dài (7IF @@). Các bác có cách nào làm gọn hơn không chỉ em với ạ

513minh89 Guest
    Tại E12 bạn dùng cái này xem đúng không, rồi kéo nha

=VLOOKUP($B12,'BẢNG CHÍNH'!$B$2:$K$34,2+RIGHT(E$11,1))

Trích dẫn Gửi bởi Comet297
    Tại E12 bạn dùng cái này xem đúng không, rồi kéo nha
    Chỗ E12 cho đến L17 là số lượng. mình tự nhập tay bạn ơi, mính muốn điền số lượng vào rồi công thức sẽ tự lấy đơn giá Theo mã hàng và size

huonglan9x Guest
    Trích dẫn Gửi bởi iceheart12
    Chỗ E12 cho đến L17 là số lượng. mình tự nhập tay bạn ơi, mính muốn điền số lượng vào rồi công thức sẽ tự lấy đơn giá Theo mã hàng và size
    thử vận

Mã:
    N12=SUMPRODUCT(E12:L12,OFFSET('BẢNG CHÍNH'!$D$1:$K$1,MATCH(B12,'BẢNG CHÍNH'!$B$2:$B$25,0),))

hajnguyen Guest
    N12=index('bảng chính'!$d$2:$k$25,match(b12,'bảng chính'!$b$2:$b$25,),match(1e+307,e12:l12))

dakotachi Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Let'GâuGâu
    thử vận

<div class="bbcode_container">
    <div class="bbcode_description">Code:
    </div>
    </div>
    CÁi này có vẻ chạy được rồi ạ, nhưng mà mình chỉ muốn lấy đơn giá thôi chứ ko lấy tổng luôn?

galuoi92 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi salam
    N12=index('bảng chính'!$d$2:$k$25,match(b12,'bảng chính'!$b$2:$b$25,),match(1e+307,e12:l12))
    Cái này ra NA bác ạ , với lại em không hiểu chỗ match(1e+307,e12:l12)) là sao ạ @@

nhhoang19 Guest
    Công thức chỉ có thể tính tổng tiền được thôi. Biết đâu mỗi loại 1 giá thì làm sao ra được đơn giá chuẩn được. Các công thức trên theo em là chưa đáp ứng được rồi
    Các anh sửa mã WB14 có giá S/5 là 40 nghìn xem sao????
    Hoặc tác giả muốn lấy giá bình quân

angelareview Guest
    CÁi này có vẻ chạy được rồi ạ, nhưng mà mình chỉ muốn lấy đơn giá thôi chứ ko lấy tổng luôn?
    cái dòng thứ 2, cái 2 giá trị S/4 & S/5==> nếu 2 đơn giá này khác nhau, bạn lấy cái nào
    còn lấy đơn gí thì vlookup thôi chứ sao nữa?
    ==========
    lấy giá của size cuối cùng (nếu có 2 size)

Mã:
    =VLOOKUP(B12,'BẢNG CHÍNH'!$B$1:$K$25,MATCH(10^10,'bảng công thức'!E12:K12),0)

giangnt Guest
    Cái này ra NA bác ạ , với lại em không hiểu chỗ match(1e+307,e12:l12)) là sao ạ @@
    Phải có số lượng ở cột size chứ, một mã có số lượng ở nhiều size lấy giá cuối cùng.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối