Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Cố đinh link =

ngoclongnb1609 Guest

Không biết đúng ý bạn không đây.

Thanks vì đã trả lời nhưng mình thấy vận vậy mà. Do copy dư liệu qua máy khác là nó sai đường dẫn nên không trả kết quả.
    VD: Bạn mở 3 file excel lên có một file Tổng hợp Tổng số liệu của 2 file chi tiết. Ở file Tổng hợp bạn dùng dấu = Tổng của từng file chi tiết. Số liệu file Tổng hợp = file chi tiết, nếu sửa số liệu file chi tiết thì file Tổng hợp cũng chạy theo.
    Vấn đề ở đây là khi Copy qua vị trí khác, ổ đĩa khác hoặc máy tính khác thì đường dẫn bị thay đổi khi sửa dữ liệu ở file chi tiết thì file Tổng hợp không chạy

rinkatori Guest
    Thanks HieuCD mình nhập công thức của bạn thì chạy ok nhưng khi đóng tất cả các file lại, mở File Tong hop trước các file 01 và file 02 thì kết quả không hiển thị. Phải mở các file 01, 02 thì mớ có kết quả. Có cách nào vẫn giữ kết quả khi các file kia vẫn đóng không bạn? Thanks

seominhthanhvip Guest
    Trích dẫn Gửi bởi classicokt
    Hi mọi người
    Mình cần mọi người giúp cố định link = trong Folder có nhiều File excel khi copy sang vị trí khác thì công thức không chạy.
    Góp ý cho bạn:

1/ Mỗi ngày theo dõi 1 File, 1 năm có 365 ngày thì phải theo dõi đến 365 File (nếu Link đến hàng vài trăm File thì bạn làm cách nào đây), nếu theo dõi nhiều bộ phận thì phải quản lý đến hàng ngàn File, kiểu theo dõi này tôi thấy không hợp lý.

2/ Theo tôi thì bạn nên theo dõi hàng ngày chỉ trong 1 sheet và nhập liệu theo hàng dọc, với kiểu theo dõi này bạn muốn trích lọc hoặc tổng hợp thì thật dễ dàng.

3/ Do bạn đưa File nhưng không có tiêu đề thực tế nên tôi không hiểu bạn muốn làm cái gì ở đâu nên việc góp ý là không cụ thể.

Thanks HieuCD mình nhập công thức của bạn thì chạy ok nhưng khi đóng tất cả các file lại, mở File Tong hop trước các file 01 và file 02 thì kết quả không hiển thị. Phải mở các file 01, 02 thì mớ có kết quả. Có cách nào vẫn giữ kết quả khi các file kia vẫn đóng không bạn? Thanks
    Chiu không làm được, theo yêu cầu của bạn còn cách viết code VBA
    tốt nhất là tổ chức lại dữ liệu như gợi ý của bạn Be09

phuongdtn Guest
    Thanks vì đã trả lời nhưng mình thấy vận vậy mà. Do copy dư liệu qua máy khác là nó sai đường dẫn nên không trả kết quả.
    VD: Bạn mở 3 file excel lên có một file Tổng hợp Tổng số liệu của 2 file chi tiết. Ở file Tổng hợp bạn dùng dấu = Tổng của từng file chi tiết. Số liệu file Tổng hợp = file chi tiết, nếu sửa số liệu file chi tiết thì file Tổng hợp cũng chạy theo.
    Vấn đề ở đây là khi Copy qua vị trí khác, ổ đĩa khác hoặc máy tính khác thì đường dẫn bị thay đổi khi sửa dữ liệu ở file chi tiết thì file Tổng hợp không chạy
    Bạn có thử copy thư mục đó qua máy khác hay thư mục khác thử chưa. Tôi thì thử rồi đó.

haiminh464 Guest
    Một năm nhiều nhất là 13 file (1 file tổng hợp, 12 file chi tiết) File tổng hợp chỉ theo dõi số Tổng của 12 file chi tiết thôi bạn. thanks

Mình đã xem rồi, Nếu ô Tổng ở file 01 thay đổi thì bên file Tong hop cũng phải thay đổi theo. Nhưng file Tong hop vẫn vậy

haudinhads Guest
    Ct ô B2
    =INDIRECT("'"&LEFT(CELL("filename"),FIND("[",CELL("filename")))&"File 01.xlsx]Sheet1'!$B$9")