Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Chủ đề: Dữ liệu ô cell chạy theo giá trị lọc bất kỳ

Dữ liệu ô cell chạy theo giá trị lọc bất kỳ

Mình có dữ liệu tại cột B la 1...10, mình để ở chế độ lọc. Bây giờ mình lọc dữ liệu ở cột B là số 1 thì ví dụ liên kết làm sao để cột A1 là số 1, tương tự như vậy khi lọc số 5 thì cột A1 cũng là số 5. Nhờ các bạn giúp. thanks

Mình muốn thêm các cột thông tin sau họ tên ở cột B, C như quê quán, năm sinh... để khi dùng công thức này lọc này của bạn có được không =INDEX(Sheet1!A2:A30,MATCH(1,SUBTOTAL(103,OFFSET(S heet1!A2,,,ROW(INDIRECT("1:"&ROWS(Sheet1!A2:A30))) ,)),0)) chucuoi92

tungcleverfood Guest
    Trích dẫn Gửi bởi leminhthang132
    Mình muốn thêm các cột thông tin sau họ tên ở cột B, C như quê quán, năm sinh... để khi dùng công thức này lọc này của bạn có được không =INDEX(Sheet1!A2:A30,MATCH(1,SUBTOTAL(103,OFFSET(S heet1!A2,,,ROW(INDIRECT("1:"&ROWS(Sheet1!A2:A30))) ,)),0)) chucuoi92
    Giải pháp là vầy:

Tạo 1 sheet Data (chứa dữ liệu cần lấy), cho nó 1 ListBox lấy dữ liệu ở sheet Data muốn cái gì thì cứ chọn hàng loạt và chỉ cần nhấn nút nhập liệu (thế là xong), muốn nhập ở đâu thì tùy thích.

vanphong130896 Guest
    Mình có dữ liệu tại cột B la 1...10, mình để ở chế độ lọc. Bây giờ mình lọc dữ liệu ở cột B là số 1 thì ví dụ liên kết làm sao để cột A1 là số 1, tương tự như vậy khi lọc số 5 thì cột A1 cũng là số 5. Nhờ các bạn giúp. thanks
    Bạn muốn lọc cái gì ở sheet nào? cột nào? thì nên đính kèm File với nội dung cần lọc ở sheet nào? cột nào? có tiêu đề cột đầy đủ và kèm theo là một ít dữ liệu để các thành viên hiểu mà trợ giúp, đồng thời có cái để mà thử.

Chứ nêu vấn đề khơi khơi như bài #1 thì biết giúp bạn bằng cách nào? vì thông thường cột A người ta làm cột số thứ tự, nếu dựa vào số thứ tự để lọc thì cũng trớt qướt vì để trang trí người ta chừa vài dòng phía trên tiêu để ghi một số thông tin cần thiết.

Do đó cái yêu cầu của bạn tôi thấy bất hợp lý, nếu có thành viên giúp thì bạn cũng khó mà áp dụng vào File của bạn, nhất là dùng VBA lại càng khó áp dụng hơn.

thanducha Guest
    Có nhiều cách lắm. Thử dùng cách này xem sao nhé. A1=subtotal(9,B:B)

ganoipho6 Guest
    Theo mình hiểu, bạn muốn A1 hiển thị xem cột B lọc giá trị gì. Mình nghĩ là k can thiết, vì khi cột B filter thì giá trị của nó đã phẩn ánh giá trị lọc rùi.

maynongnghiep3a Guest
    Mình muốn lọc giá trị bên sheet 1 là Nguyễn Văn A thì ô C7 bên sheet 2 hiển thị là Nguyễn Văn A. Còn khi thay đổi lọc sheet 1 là Hoàng Văn C thì ô C7 bên sheet 2 hiển thị là Hoàng Văn C, thanks

file đính kèm của mình đây

TranElly Guest
    Mình muốn lọc giá trị bên sheet 1 là Nguyễn Văn A thì ô C7 bên sheet 2 hiển thị là Nguyễn Văn A. Còn khi thay đổi lọc sheet 1 là Hoàng Văn C thì ô C7 bên sheet 2 hiển thị là Hoàng Văn C, thanks

Nhằm được trợ giúp được nhanh chóng thì tại sheet1 bạn nên có tiêu đề đầy đủ, chứ nêu chung chung vầy thì lọc tên để làm gì khi hàng loạt dữ liệu kèm theo tên người đó thì sao? nếu cứ vầy hoài thì chắc tết Marốc mới nhận được một giải pháp hữu hiệu.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối