Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Sổ chi tiết và phiếu kế toán không tìm thấy nội dung của nhật ký chung

thick69 Guest

Sổ chi tiết và phiếu kế toán không tìm thấy nội dung của nhật ký chung

Mình đang làm báo cáo tài chính theo quyết định 19, tuy nhiên mình đã dùng hàm của sổ chi tiết nhưng không cho ra kết quả tìm kiếm, không biết mình có làm sai ở chỗ nào không? Nhờ các bạn giúp mình xử lý hàm giúp mình:
    1. Hiện tại Sổ chi tiết của mình không link được với sheet NKC
    2. Mình không muốn mât thời gian làm phiếu kế toán, muốn lấy dữ liệu từ sheet NKC in ra phiếu kế toán không biết dùng làm thế nào.
    Mình gửi file nhờ các bạn giúp mình.
    Cảm ơn các bạn nhiều

Thietbigiadinh Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hienxh_1979
    1. Hiện tại Sổ chi tiết của mình không link được với sheet NKC
    2. Mình không muốn mât thời gian làm phiếu kế toán, muốn lấy dữ liệu từ sheet NKC in ra phiếu kế toán không biết dùng làm thế nào.
    1. Lấy dữ liệu từ sheet NKC dựa vào điều kiện gì?
    2. Nói vậy biết lấy ra sao?(Do tôi không thuộc chuyên ngành kế toán).
    Bạn muốn giúp gì phải nêu rõ mục đinh, ít nhất cũng có dữ liệu mẫu, đâu phải ai cũng thuộc chuyên ngành của bạn đâu.

Mình lấy dữ liệu từ NKC qua sổ chi tiết cho bạn trước, bạn kiểm tra lại và áp dụng vào file thực tế cho phù hợp nhé.

Trích dẫn Gửi bởi hoamattroicoi
    Mình lấy dữ liệu từ NKC qua sổ chi tiết cho bạn trước, bạn kiểm tra lại và áp dụng vào file thực tế cho phù hợp nhé.
    Mình đưa công thức vào file sổ của mình, mình cảm ơn bạn

taxitai123 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hoamattroicoi
    Bạn ơi! sao mình làm giống của bạn, ở Cột S (Code) của bạn xuất hiện các số còn của mình trắng trơn bạn à, Mình làm sai ở đâu à bạn. bạn chỉ giúp mình với, cảm ơn bạn.

Bạn ơi! sao mình làm giống của bạn, ở Cột S (Code) của bạn xuất hiện các số còn của mình trắng trơn bạn à, Mình làm sai ở đâu à bạn. bạn chỉ giúp mình với, cảm ơn bạn.
    Hehe - có thể bạn không hiểu công thức nên khi áp dụng vào file thực tế bị sai.

Nếu bạn muốn nhanh thì đưa file thực tế lên đây, tôi sẽ giúp bạn copy công thức vào file cho hoặc nếu cần bảo mật thông tin thì gửi vào email cho tôi. hoamattroicoi@giaiphapexcel.com

nhq1993 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi giaiphap
    1. Lấy dữ liệu từ sheet NKC dựa vào điều kiện gì?
    2. Nói vậy biết lấy ra sao?(Do tôi không thuộc chuyên ngành kế toán).
    Bạn muốn giúp gì phải nêu rõ mục đinh, ít nhất cũng có dữ liệu mẫu, đâu phải ai cũng thuộc chuyên ngành của bạn đâu.
    Mình giải thích thế này nhé:
    Tất cả mình nhập hết vào NKC, Khi mình chọn cột TK (Cột I) của sheet NKC thì sheet SO CHI TIET mình đang chọn TK 3335 thì của cột TK đối ứng (cột M) của NKC được link sang SỔ CHI TIẾT như mình đang copy nội dung của NKC sang mới là kết quả đúng.
    Bạn giúp mình nhé.
    Cảm ơn ban

phuonglan11 Guest
    Mình giải thích thế này nhé:
    Tất cả mình nhập hết vào NKC, Khi mình chọn cột TK (Cột I) của sheet NKC thì sheet SO CHI TIET mình đang chọn TK 3335 thì của cột TK đối ứng (cột M) của NKC được link sang SỔ CHI TIẾT như mình đang copy nội dung của NKC sang mới là kết quả đúng.
    Bạn giúp mình nhé.
    Cảm ơn ban
    Bạn check mail và xác nhận lại kết quả qua email nhé, vì có thể số liệu của bạn là bảo mật nên mình sẽ không upload file bạn đã gửi cho mình lên diễn đàn. Vì trong file bạn upload lên diễn đàn (bài #1) bạn không mô tả những chi tiết giải thích ở bài #7 nên những thành viên khác không hiểu được bạn đang giải thích cái gì và ở đâu, file nào.

Cảm ơn.