Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Chủ đề: Tính Tổng Có Điều Kiện Từ Nhiều Sheet

Tính Tổng Có Điều Kiện Từ Nhiều Sheet

Giúp mình với. Mình mới vào phụ trách mảng vật tư trong cơ quan. Giờ có 40 phòng ban tương ứng với 40 sheet. Mình cần tính tổng của mỗi loại vật tư ở các sheet lại ra một sheet TỔNG HỢP. Nếu dùng Hàm SUMIF thì rất rối không viết hết đc. Dùng Data/Consolidate thì khi các sheet con thay đổi thì sheet Tông Hợp không thay đổi. Bạn nào có cách ngắn nhất mà tính đc không. Cảm ơn nhiều

huycon009 Guest
    Có rất nhiều bài tương tự của bạn trên diễn đàn, bạn hãy vào mực tìm kiếm để tìm

gaukhunglong Guest
    Trích dẫn Gửi bởi quydangktk
    Giúp mình với. Mình mới vào phụ trách mảng vật tư trong cơ quan. Giờ có 40 phòng ban tương ứng với 40 sheet. Mình cần tính tổng của mỗi loại vật tư ở các sheet lại ra một sheet TỔNG HỢP. Nếu dùng Hàm SUMIF thì rất rối không viết hết đc. Dùng Data/Consolidate thì khi các sheet con thay đổi thì sheet Tông Hợp không thay đổi. Bạn nào có cách ngắn nhất mà tính đc không. Cảm ơn nhiều
    Gõ vào cell D7 công thức này:

Mã:
    =SUMPRODUCT(SUMIF(INDIRECT("'"&ROW($1:$5)&"'!A1:A200"),$B7,INDIRECT("'"&ROW($1:$5)&"'!F1:F200")))
    Chú ý chổ màu đỏ: Nếu bạn có 40 sheet (và tên sheet là số 1, 2, 3...) thì sửa số 5 thành 40 nhé

vannguchau Guest
    Cảm ơn anh. Nhưng Tên các Sheet là chữ chứ không phải số.
    Anh có thể giúp tiếp được không. Cảm ơn nhiều nhé.

ganoipho6 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi quydangktk
    Cảm ơn anh. Nhưng Tên các Sheet là chữ chứ không phải số.
    Anh có thể giúp tiếp được không. Cảm ơn nhiều nhé.
    Bạn tư duy một chút:
    Tạo một list danh sách tại sheet Tổng hợp (giả sử cho CNTT, VTTB,... từ ô I1 đến I5)
    Trong công thức của Ndu, vị trí nào có ROW($1:$5) thì bạn thay bằng $I$1:$I$5

keniken239 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi dat_butmuc
    Bạn tư duy một chút:
    Tạo một list danh sách tại sheet Tổng hợp (giả sử cho CNTT, VTTB,... từ ô I1 đến I5)
    Cảm ơn bạn. Mình Làm được rồi.
    Thật ra thì mình cũng không học đầy đủ Excel. Mình chỉ mò được đến đấy thì chịu. Nên cũng không hiểu hàm Indirect lắm. Thông cảm nhé, về mình học tiếp.

thichduthu Guest
    Ban đầu em không hiểu lắm nhưng ngồi mò 1 lát và tự ví dụ thì cũng ra, em cũng đang cần công thức này, cám ơn anh nhé.

hoanghaidng Guest
    Trích dẫn Gửi bởi dat_butmuc
    Bạn tư duy một chút:
    Bạn đua 01 ví dụ cụ thể với. Mình không hiểu tạo danh sách thế nào.Cảm ơn nhiều!

saolaikhong Guest
    Cho mình xin file đính kèm xem bạn làm ntn, mình cũng làm theo hdan trên của bạn dat_butmuc mà ko đc. Thank!

nguyendangpc Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ndu96081631
    Gõ vào cell D7 công thức này:

<div class="bbcode_container">
    <div class="bbcode_description">Code:
    </div>
    </div>
    Bạn ơi, cho mình hỏi với, mình cũng đang lập công thức tính tổng của các sheet, mình cũng tham khảo công thức của bạn nhưng ko hiểu sao khi mình làm thì không ra. Bạn vui lòng xem lại hộ mình với nhé. Cám ơn bạn nhiều

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối