Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15

Chủ đề: Tính Tổng Có Điều Kiện Từ Nhiều Sheet

Trích dẫn Gửi bởi thuhoai0
    Bạn ơi, cho mình hỏi với, mình cũng đang lập công thức tính tổng của các sheet, mình cũng tham khảo công thức của bạn nhưng ko hiểu sao khi mình làm thì không ra. Bạn vui lòng xem lại hộ mình với nhé. Cám ơn bạn nhiều
    Thiết kế vị trí các dữ liệu trong file của bạn không thể dùng được công thức trên đâu, tùy thuộc vào cách bố trí dữ liệu để áp dụng công thức. Tôi thấy dữ liệu trong file của bạn khác một trời một vực mà. Hơn nữa file của bạn chưa đầy đủ nên cũng không biết nên đưa giải pháp thế nào cho bạn.

HSREAL.VN Guest
    Cho mình xin file đính kèm xem bạn làm ntn, mình cũng làm theo hdan trên của bạn dat_butmuc mà ko đc. Thank!

nhocnguyen_vip Guest
    Trích dẫn Gửi bởi thanhhainguyencool
    Cho mình xin file đính kèm xem bạn làm ntn, mình cũng làm theo hdan trên của bạn dat_butmuc mà ko đc. Thank!
    cái này thì làm bằng pivot table là nhanh và nhẹ nhàng nhất. còn làm cthức thì bạn xem file này ================== sao tôi up bài lên ko được???????????? tôi gởi file dính kèm theo địa chỉ thanhhainguyencool@gmail.com

nhưng mình làm chưa được . Giúp mình với . cảm ơn mọi người

tungcleverfood Guest
    Trích dẫn Gửi bởi dat_butmuc
    Bạn tư duy một chút:
    Tạo một list danh sách tại sheet Tổng hợp (giả sử cho CNTT, VTTB,... từ ô I1 đến I5)
    Trong công thức của Ndu, vị trí nào có ROW($1:$5) thì bạn thay bằng $I$1:$I$5
    Xin chào!

Hiện tại mình sử dụng hàm này để tính toán trên Google Sheets nhưng chỉ sum cỏ 1 sheet đầu tiên, các sheet còn lại nó không link tới được. Có ai biết giải thích giùm với... cám ơn nhiều! Có cách nào để tính toán công việc này trên Google Sheets được ko ?

Trân trọng!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12