Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15

Chủ đề: Gộp nhiều file excel thành 1 file và tách theo từng sheet theo dữ liệu của mỗi file!!

Trích dẫn Gửi bởi hpkhuong
    1. Ý màu đỏ: là sao phải mắc công chỉnh code, copy/paste Delete cái gì vậy? Muốn chạy code thì bạn chạy code 1 lần thôi...chứ bạn làm gì nữa???

2. Ý màu xanh: nút bấm gì...bạn đưa code vào. Bạn insert cho nó cái Shapes hoặc cái Button, click phải/Assign Macro: add cái Sub ấy vào rồi bấm thôi mà...
    1. Ah, ý em là, nếu làm theo cách anh mới tạo, thì giả sử em muốn gộp đơn vị "NAN" thì em phải vô code sửa lại là "NAN", và trong cái folder gộp file em phải xóa hết những file cũ "*VTU", và em phải paste những file "*NAN" để vào trong thư mục gộp file rồi chạy file tổng hợp mới được, và file phải đặt theo đơn vị dạng '*NAN", dữ liệu của em cái chỗ đơn vị nó không đồng nhất, do tổng hợp từ nhiều nguồn khác nhau, ví dụ: "*VT","VTU*", Vũng tàu",...
    2. Dạ, chỗ này em không biết, để em mò thử,[IMG]images/smilies/a12.gif[/IMG]

hungcong88 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi lenongree
    1. Ah, ý em là, nếu làm theo cách anh mới tạo, thì giả sử em muốn gộp đơn vị "NAN" thì em phải vô code sửa lại là "NAN", và trong cái folder gộp file em phải xóa hết những file cũ "*VTU", và em phải paste những file "*NAN" để vào trong thư mục gộp file rồi chạy file tổng hợp mới được.
    2. Dạ, chỗ này em không biết, để em mò thử,[IMG]images/smilies/a12.gif[/IMG]
    Ôi cái bạn này...:
    1. Chẳng nhẻ file của 100 đơn vị bạn để chung 1 Foder hay sao???
    2. Rồi bạn tổng hợp tất cả các đơn vị chung vào 1 File hay sao?

3. Nếu bạn có danh sách tất cả các đơn vị rồi thì bạn đưa danh sách ấy vào File đi...rồi úp lên đây rồi code tiếp....Nếu kô muốn chỉnh code thì phải có danh sách:

P/s: Mà theo tôi nghĩ bạn nên tổng hợp mỗi đơn vị ở 1 file và chỉnh sửa code trên cho từng file là của đơn vị nào...rồi tổng hợp cho nó rạch ròi chứ...???

Ôi cái bạn này...:
    1. Chẳng nhẻ file của 100 đơn vị bạn để chung 1 Foder hay sao???
    2. Rồi bạn tổng hợp tất cả các đơn vị chung vào 1 File hay sao?

3. Nếu bạn có danh sách tất cả các đơn vị rồi thì bạn đưa danh sách ấy vào File đi...rồi úp lên đây rồi code tiếp....Nếu kô muốn chỉnh code thì phải có danh sách:

P/s: Mà theo tôi nghĩ bạn nên tổng hợp mỗi đơn vị ở 1 file và chỉnh sửa code trên cho từng file là của đơn vị nào...rồi tổng hợp cho nó rạch ròi chứ...???
    Hi, em nghĩ code anh vậy là ok rồi, tại em làm biếng sửa mấy tên sheet lại [IMG]images/smilies/a43.gif[/IMG], em cám ơn anh nhiều[IMG]images/smilies/a12.gif[/IMG]!!!

haivtseo Guest
    Trích dẫn Gửi bởi lenongree
    Hi, em nghĩ code anh vậy là ok rồi, tại em làm biếng sửa mấy tên file lại [IMG]images/smilies/a43.gif[/IMG], em cám ơn anh nhiều[IMG]images/smilies/a12.gif[/IMG]!!!
    Ờ: làm biếng như bạn thì tôi cũng bó tay...!!!
    ------------------------------------------
    Hình như bạn chưa biết Click cảm ơn trên GPE thì phải...[IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG]

Ờ: làm biếng như bạn thì tôi cũng bó tay...!!!
    ------------------------------------------
    Hình như bạn chưa biết Click cảm ơn trên GPE thì phải...[IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG]
    ah quên, sorry anh!!![IMG]images/smilies/a12.gif[/IMG]

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12