Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Chủ đề: Xin Code VBA hàm chendong("vị trí chèn"," số dòng chèn")

caynguqua Guest

banhmysaigon Guest
    Bình thường hàm trong Excel không thể chèn được. Nhiệm vụ của hàm chỉ là trả về chứ không thay đổi đối tượng trong Excel. Tuy nhiên vẫn làm được theo cách nào đó... Hy vọng mọi người nghiên cứu và làm được. Tôi chỉ có thể nói là LÀM ĐƯỢC để mọi người có thể yên tâm nghiên cứu. Xin lỗi là tôi không share vì liên quan đến sản phẩm của công ty tôi.

lucieshop Guest
    Trích dẫn Gửi bởi giaiphap
    Cái này thì phải gọi là thủ tục (Sub) mới đúng bạn ơi.
    gọi là hàm mới đúng bạn ơi . hi hi

nguyenthanhsd Guest
    Hàm này phải nói là kinh khủng khiếp @@!
    Em đính kèm tập tin này mong có gửi giúp, giờ có người giúp rồi. Em cảm ơn =))

linhnguyen Guest

Xin Code VBA hàm chendong("vị trí chèn"," số dòng chèn")

Hi ALL Bro !!! xin giúp mình hàm như tiêu đề với . thanks

minhthai999 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hoangnaminfo
    Hi ALL Bro !!! xin giúp mình hàm như tiêu đề với . thanks
    hàm t nghĩ chắc là không làm được đâu bạn.
    cho dù làm được bạn tính quản lý hàm đó thế nào. mỗi lần làm mới bảng tính thì nó lại chèn thêm dòng à. hay lại nghĩ sau khi chèn xong rồi xóa hàm đó đi. vậy có mắc công không?

Sỡ dĩ hàm không cho phép thay đổi dữ liệu của sheet là vì nó muốn tránh trường hợp dữ liệu bị loạn lúc tham chiếu tùm lum, hoặc chạy lòng vòng 1 hồi kẹt máy.
    Tuy nhiên, nếu bạn đã cố tình thì không có gì cản bạn được. Chỉ khác là lúc ấy Microsoft không phải mang tiếng là cung cấp phần mềm vô trách nhiệm:
    "chúng tôi đã cản rồi, nhưng đương sự cố tình vượt rào".

tranhandi Guest
    Trích dẫn Gửi bởi AutoReply
    gọi là hàm mới đúng bạn ơi . hi hi

Nếu vậy bạn chia sẻ code cho mọi người xem với.

Trích dẫn Gửi bởi giaiphap
    Nếu vậy bạn chia sẻ code cho mọi người xem với.
    Ở trên mình viết hàm đó để chọc bạn thôi , vì các hàm tự tạo của VBA vẫn có khả năng thay đổi cấu trúc sheet khi gọi trực tiếp , chỉ là cách viết hơi "bựa" 1 chút .
    Còn đối với những người không rành , họ đâu có hiểu thế nào là SUB , thế nào là function , chỉ thấy cái gì lạ lạ làm từ VBA thì gọi là "hàm" , thế thôi .
    Bản thân chúng ta biết rõ không nên dùng hàm gọi trực tiếp trong trường hợp này . Điều gì xảy ra khi gọi hàm này và lỡ click vào ô chứa hàm thêm lần nữa ? nó lại tiếp tục chèn dòng thêm lần nữa .
    Cho nên tốt nhất là cứ viết Sub cho khõe , hi hi .[IMG]images/smilies/a41.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a41.gif[/IMG]

duykhoakt2014 Guest
    Thông thường hàm chỉ cho phép thay đổi ô gọi hàm. Để làm những việc như chèn dòng có thể thêm code cho sự kiện Calculate của sheet.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối